Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
takechilong

Xin hướng dẫn gỡ bỏ lệnh reg

Các bài được khuyến nghị

Sau khi dùng lệnh reg tạo một đối tượng từ các đối tượng khác, giờ em muốn gở bổ lệnh reg để trả về các đối tượng trước khi reg thì phải làm sao??? các bac giúp e với....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lại 1 vấn đề cần "lại gạo" nữa đây ^^.Bạn ơi,nếu bạn muốn các đối tượng trước khi tạo thành Region vẫn còn thì đánh delobj, rồi nhập giá trị 0 cho nó nhé :undecided:.Lúc này thì sau khi tạo region,các đối tượng gốc vẫn được giũ nguyên tại vị trí đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu explode nó ra thành các đối tượng rời rạc thì bạn còn reg nó vào làm chi nữa.Mà đấy là với các đối tượng gốc là đt đơn giản,chư snếu là pline chẳng hạn,thì còn đâu nữa là gốc :undecided: . Mình giải thích cặn kẽ rồi mà,nên k biết còn giải thích thế nào nữa ^^.Ví dụ bây giờ bạn có 3 đường thẳng của 1 hình tam giác,nếu đặt biến delobj = 0, thì sau khi nhấn lệnh reg,quét chọn 3 đường line -> tạo 1 tam giác ở đấy,nhưng khi bạn move hình tam giác này đi thì vẫn thấy 3 đường line rời của bạn vẫn nằm ở đấy,tức là k bị xóa đi.Còn nếu đặt delobj =1,thì sau khi tam giác được tạo ra,3 đường line gốc của bạn cũng bị del luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo