Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phambaha

Đổi Text hàng loạt ?

Các bài được khuyến nghị

Kỹ hơn 1 chút là với nếu yêu cầu trong file cad của bạn,bạn muốn xóa hết các chữ -01 đi : chọn cột text,dùng lệnh FIND,đánh vào phần Find Text String là -01,phần Replace để trống,sau đó chọn Replace All. ( giống World,cad sẽ tìm các đoạn string -01 trong text và thay bằng string rỗng)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Kỹ hơn 1 chút là với nếu yêu cầu trong file cad của bạn,bạn muốn xóa hết các chữ -01 đi : chọn cột text,dùng lệnh FIND,đánh vào phần Find Text String là -01,phần Replace để trống,sau đó chọn Replace All. ( giống World,cad sẽ tìm các đoạn string -01 trong text và thay bằng string rỗng)

Nếu viêt như vậy thì bị thiếu rồi :undecided:

Chú ý Button Option trong hộp thoại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dạ thường thì mặc định vẫn để Math Case nên k phải lo nghĩ về vấn đề này lắm ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em dùng lệnh find, thay đổi một loạt tên dầm VD: D1-... thành D2-... trong một bản vẽ nhưng không được. trước D2-... chèn thêm dấu ; rất khó chịu. bác nào biết chỉ giúp em với. em xin cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em dùng lệnh find, thay đổi một loạt tên dầm VD: D1-... thành D2-... trong một bản vẽ nhưng không được. trước D2-... chèn thêm dấu ; rất khó chịu. bác nào biết chỉ giúp em với. em xin cám ơn

tại sao phải thêm dấu ";" hả bạn? sao không là "D1-" ->> "D2-"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ah. mình hiểu rồi. kết quả có thêm dấu ; đúng ko nè. theo mình biết là nguyên nhân bạn dùng mtext?? bạn chọn hết mấy chữ đó rồi explode thành Dtetx rồi dùng lệnh Find là Ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo