Đến nội dung

Hình ảnh

Hỏi đáp!

• Please log in to reply
51 replies to this topic

#41 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5447 Bài viết
Điểm đánh giá: 2624 (tuyệt vời)

Đã gửi 30 October 2012 - 04:18 PM

Đùa vui thôi, không có gì cả: có 1 chữ bạn viết nhầm và có 1 chữ bạn chưa sửa.
  • 0

* Chỉ nên yêu cầu Lisp khi bạn làm việc đó mất cả ngày nhưng họ chỉ viết 1 giờ. Đừng nêu yêu cầu Lisp khi bạn chỉ làm 1 giờ nhưng bắt họ phải mất cả ngày.

* Nhờ viết lisp cũng như đi khám bệnh. Chỉ gởi căn cước và than sắp chết thì không bác sỹ nào cứu sống được.

#42 dangvanhieu37

dangvanhieu37

Chưa sử dụng CAD

• 3 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 30 October 2012 - 04:20 PM

Help me!
- Mình có một câu hỏi thế này, trong Autocad khi mình pick tọa độ một điểm, ví dụ điểm A (X=1111,Y=222)...nhưng khi xuất cho người bắn tọa độ bằng Máy Toàn Đạc thì phải đổi lại A(X=222, Y=1111), tại sao lại như vậy?
Mong mọi người chỉ giáo
  • 0

#43 dangvanhieu37

dangvanhieu37

Chưa sử dụng CAD

• 3 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 30 October 2012 - 04:25 PM

Help me!
- Mình có một câu hỏi thế này, trong Autocad khi mình pick tọa độ một điểm, ví dụ điểm A (X=1111,Y=222)...nhưng khi xuất cho người bắn tọa độ bằng Máy Toàn Đạc thì phải đổi lại A(X=222, Y=1111), tại sao lại như vậy?
Mong mọi người chỉ giáo
  • 0

#44 Truong_AAn

Truong_AAn

biết dimradius

• 314 Bài viết
Điểm đánh giá: 68 (tàm tạm)

Đã gửi 30 October 2012 - 04:31 PM

Đùa vui thôi, không có gì cả: có 1 chữ bạn viết nhầm và có 1 chữ bạn chưa sửa.

Thôi để tác giả tự sửa đi pác Hà ơi. đây là diễn đàn autocad chứ không phải diễn đàn học tiếng anh online. Em đợi cái lisp dung sai của pác Ngoài lề tính sau bác hè!
  • 0
Hình đã gửi
----------------------------------------------------------------------------------//-------------------------------------------------------------------------------------

#45 Hai_YenLang

Hai_YenLang

biết lệnh explore

• 473 Bài viết
Điểm đánh giá: 149 (tàm tạm)

Đã gửi 30 October 2012 - 07:24 PM

Trong thế giới này không có ai dám cho mình là biết hết mọi thứ đâu. có những cái bạn tưởng thế nhưng thực tế nó không phải thế đâu các pác ah.

Ái dà! Ái dà! Nào hoanghaiyp có bao giờ há mồm nói với thiên hạ rằng mình là người biết tuốt mà pác bảo thế? hoanghaiyp chỉ nói những gì mắt thấy tai nghe mũi ngửi! hoanghaiyp cũng thử sức mình ở một công ty liên doanh với Nhật , họ không dùng CAD không dùng SOLID, họ dùng phần mềm thiết kế riêng và mình cứ làm việc như một cái máy suốt tám giờ, chịu ko nổi, hoanghaiyp
đánh bài :
Chuồn chuồn có cánh thì bay
Kẻo mấy ông Nhật bắt mày đi tu!
Phải công nhận pác giỏi bắt chước khẩu khí của minhchi90
lại giỏi bắt chước khẩu khí của anhvanyeuem: "Bác anhvanyeuem nói "Vì mỗi người có 1 thế mạnh riêng nên ai sở trường cái gì thì làm cái đó!"
Cái này hoàn toàn chính xác nha ! Con người còn rất chi là nhiều lĩnh vực khác mà? Người nào giỏi việc này chưa chắc đã giỏi việc khác và ngược lại ..."
Con người ta đa dạng lắm mỗi người có một năng lực tư duy riêng, không thể so sánh mình với người ta, không nên suy bụng ta ra bụng người. Có những người tiếp thu nhanh, có người học hoài vẫn dốt. Bởi số cái ron ron trong đầu chỉ có hạn.
Điều này Hoanghaiyp biết được từ hồi học phổ thông trung học, có tên bạn thân, học ít chơi nhiều liên tục trốn tiết bị hạnh kiểm thường, nhưng tiếp thu nhanh như tên lửa học giỏi tòan diện tất cả các môn học, bây giờ hắn đang làm luận án tiến sĩ ở nước ngoài, cả lớp ai cũng hâm mộ. Hoanghaiyp thì cứ cần cù bù thông minh mà diễn.
Người cảnh sát điều tra hình sự giỏi là người biết được hành vi thủ đoạn trộm cắp của bọn trộm cắp nhưng lại dốt ở cái khoản ăn cắp ăn trộm đó là lý giải cho cái lý loạn :Người nào giỏi việc này chưa chắc đã giỏi việc khác và ngược lại ...
  • 0
Đức hạnh lớn nhất mà bên cạnh đó, mọi đức hạnh khác đều mờ nhạt đi, đó là không làm hại ai và tùy sức mà giúp đỡ mọi người "
Người cảnh sát điều tra hình sự giỏi là người biết được tất cả những hành vi thủ đoạn trộm cắp của bọn trộm cắp, nhưng lại dốt ăn cắp ăn trộm ...

#46 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 31 October 2012 - 12:00 AM

Thôi để tác giả tự sửa đi pác Hà ơi. đây là diễn đàn autocad chứ không phải diễn đàn học tiếng anh online.

@ (Moden , PHACE , OUIPUT, Curerent) Bôi đỏ đó chỉ có 3 chữ viết sai: S , T thành C, I và thừa một chữ e. Sự nhầm lẫn này thể hiện trình tiếng Anh còn kém cỏi của Hoằn, Hoằn đã nói rồi sai thì sửa chửa thì đẻ, không giấu dốt, không che đậy cái xấu.
Thực ra thì người ta cũng chỉ quan tâm đến cái “hậu tố” là 17 KVA và VND ; cho nên lỗi sai tiếng Anh không nghiêm trọng lắm và không bậy bằng việc Moden Truong_AAn đã phát ngôn vô cùng tầm bậy là: cái máy phát điện Tokyo japan đời cũ rích nốc 200l dầu mỗi giờ, trong khi thực tế chỉ tiêu thụ 15 lít/h.
Và cũng không “rùng rợn” bằng nhung chuyen lien quan toi viec viet tieng Viet khong dau mà anh Hà đã nói.

• 1

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#47 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
  • 2155 Bài viết
Điểm đánh giá: 1360 (rất tốt)

Đã gửi 31 October 2012 - 07:06 AM

Duy thấy hay Hoàn và An tranh luận nhau bằng tin nhắn đi vậy. Thấy vấn đề này Hoàn trích dẩn ở ít nhất 3 topic cứ trích đi trích lại hoài cá nhân mình đọc thấy nhàm và vô bổ quá. Nếu Hoàn thấy ko thích ý này thì chỉ cần trả lời mình rằng "tôi ko thích" là mình hiểu không cần trích dẩn nhiều bài, nhiều ý của người này người kia (khả năngh đọc hiểu của mình kém lắm) Thân.
  • 0

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-D

#48 Truong_AAn

Truong_AAn

biết dimradius

• 314 Bài viết
Điểm đánh giá: 68 (tàm tạm)

Đã gửi 31 October 2012 - 08:26 AM

Bác Hai_YenLang với bác Hoan thích like this thì em like cho các bác mỗi ngày em online là được chứ gì đâu cần phải nhiều lời chi thêm mệt sức mỏi tay hỏng bàn phím. Em góp ý thẳng với 2 bác là mỗi người đều có một chính kiến riêng nên bất đồng quan điểm là không tránh khỏi trong lúc tranh luận. Nếu 2 bác không vượt qua được những ích kỉ nhỏ nhen của bản thân thì không bao giờ "tiến hóa" được đừng nói là 2 bác đã tiến hóa đến tận cùng của cây sinh học rồi nhé.
Đây là bài cuối cùng em tranh luận với 2 bác. những bài tiếp theo của 2 bác xin mạng phép không trả lời lúc đó đừng nói em lặng mất tăm không sủi bọt nữa nhé. tranh luân với 2 bác hóa ra em lại giống 2 bác. Mà em thấy Hai_YenLang sao "giống" Hoan thế nhỉ.
Chúc 2 bạn sức khỏe, công việc luôn tiến triển tốt đẹp
Thành thật xin lỗi các ACE cadviet vì những bài viết ngoài chuyên môn của diễn đàn!
  • 0
Hình đã gửi
----------------------------------------------------------------------------------//-------------------------------------------------------------------------------------

#49 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 31 October 2012 - 09:12 AM

Bác Hai_YenLang với bác Hoan thích like this thì em like cho các bác mỗi ngày em online là được chứ gì đâu cần phải nhiều lời chi thêm mệt sức mỏi tay hỏng bàn phím. Em góp ý thẳng với 2 bác là mỗi người đều có một chính kiến riêng nên bất đồng quan điểm là không tránh khỏi trong lúc tranh luận. Nếu 2 bác không vượt qua được những ích kỉ nhỏ nhen của bản thân thì không bao giờ "tiến hóa" được đừng nói là 2 bác đã tiến hóa đến tận cùng của cây sinh học rồi nhé.
Đây là bài cuối cùng em tranh luận với 2 bác. những bài tiếp theo của 2 bác xin mạng phép không trả lời lúc đó đừng nói em lặng mất tăm không sủi bọt nữa nhé. tranh luân với 2 bác hóa ra em lại giống 2 bác. Mà em thấy Hai_YenLang sao "giống" Hoan thế nhỉ.
Chúc 2 bạn sức khỏe, công việc luôn tiến triển tốt đẹp
Thành thật xin lỗi các ACE cadviet vì những bài viết ngoài chuyên môn của diễn đàn!

Hai anh em ruột thịt cùng một cha một mẹ giống nhau là đúng rồi!
Trên quả đất này chỉ có con cùng mẹ khác cha mới không giống nhau mà thôi!
Hoằn không tranh loạn về vấn đề nài nữa, coi như không có chuyện gì xảy ra. Người nào nhỏ nhen ích kỷ nó lộ ra ngay lời nói nói và nét chữ. Hoằn không muốn phải biện trong dự án, sợ làm loãng chủ đề nên phải chuyển sang đây.
@ Anh Duy, em xin được cảm ơn ý kiến đóng góp thẳng thắn và chân thành của anh!
Mọi việc đã sáng tỏ như đêm ba mươi cờ hoa rực rỡ đèn sáng lung linh huyền ảo, anh Bình cũng đã bỏ phiếu cho anh HoangHaiyp. Các bài viết tranh luận ngoài chủ đề cũng đã xóa sạch sành sanh vô tang chứng. Không biết chủ nhân của nó đã nhờ xóa hay các anh Điều hành diễn đàn xóa! Anh Tuệ đã phải gào lên khản cả giọng: Tôi nhắc lại : "Không bàn luận các chuyện ngoài lề trong topic này", vậy mà chủ nhân của nó vẫn cố đấm ăn xôi, thanh minh thanh tao này nọ nọ kia! (Hì hì,,, :rolleyes: rất may là em Hoan và Hoằn đã không bị dính bẫy liệt vị đã âm thầm chịu nhịn không viết bài phản ứng để các chủ đầu tư tập trung vào công việc)
Anh Duy ạ, chỉ vì bất đồng quan điểm về đưa dữ liệu cái kiểu dung sai như anh Hà đã nói: "Thêm sai lệch tự nhập (Truong_An): cái này đã nghĩ khi lập trình, nhưng nhận thấy cái mớ ký tự dung sai nó ngoằn nghèo quá nên thôi, vì sợ user nhập khó chính xác. Nếu hội đồng biểu thì làm."
Người ta đã không gửi tin nhắn cho em người ta công khai đưa lên phương tiện thông tin đại chúng cho rằng em coi thường anh em cơ khí, cho rằng cái cái máy phát điện Tokyo japan đời cũ rích nốc 200l dầu mỗi giờ, thử hỏi người ta có ích kỷ và có nhỏ nhen không???

Bài viết trong dự án bị xóa nhưng rất may là anh HoangHaiyp (Nguyễn Hoàng Hải) đã kịp ném nó sang đây:
Hình đã gửiTruong_AAn, on 29 October 2012 - 12:58 PM, said:
Cadviet chúng ta không hoang vắng vùng biên như bạn nghĩ đâu. Bạn nói vậy là coi thường anh em rối đấy. CV có nhiếu người CK rất pro là anh Bình hê hê hê, Anh Haiyenlang nhưng không hiểu sao mấy anh không lên tiếng mà lại để mấy pác làm lisp cứ hoa mắt với "cái máy phát điện Tokyo japan đời cũ rích nốc 200l dầu mỗi h :lol: " của pác hoằn

"Cơ khí đang là miền đất hứa rộng bát ngát mênh mông và còn nhiều vùng hoang dã đất đai mầu mỡ phì nhiêu, chim cò bay mỏi cánh rơi lả tả... Theo thống kê mới nhất của em thì có khoảng 17 dự án có khả thi nữa...!"
  • 1

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#50 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết
Điểm đánh giá: 692 (tốt)

Đã gửi 31 October 2012 - 12:37 PM

=)) Ghi cái dung sai cận trên cận dưới mà yêu cầu là tiền tố và hậu tố . KSCK ơi là KSCK ^^

Nói chung cái sự rườm rà, theo ket thì hãy chú tâm vào mục đích trước, thấy topic mất đến vài trang bàn về giao diện cũng buồn :)
Chúc dự án tiếp tục thành công rực rỡ :rolleyes:

Đừng buồn anh Ketxu ơi, dự án đã rạng rỡ cờ hoa rồi, anh ạ! :rolleyes:
  • 0

66 Câu Phật Học Cho Cuộc Sống : http://ngocchinh.com...-cho-cuoc-song/

Gió đưa cây cải về trời / Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#51 hiepttr

hiepttr

Edu level: li10

• 1298 Bài viết
Điểm đánh giá: 518 (tốt)

Đã gửi 31 October 2012 - 05:14 PM

Help me!
Mong mọi người chỉ giáo

Đơn giản chỉ bởi:
- CAD mặc định hướng quay theo ngược chiều kim đồng hồ ---> góc dương (hướng +)
- Máy toàn đạc mặc định hướng quay thuận chiều kim đồng hồ ---> góc dương (hướng +)
Bạn có thể thay đổi được bằng cách tùy chỉnh lại Máy toàn đạc. Song, có 1 điều bạn cần chú ý:
Phần lớn các phần mềm hỗ trợ xuất số liệu phục vụ cho máy toàn đạc hiện nay người ta đã tính sẵn (đảo ngược X, Y) cho bạn (VD: TOPO)
"Tắm cảu" lại: bạn chỉ cứ thế mà làm, khi đã hiểu được bản chất của nó !
Hy vọng bạn sẽ vừa ý với thắc mắc của mình !
  • 0

Có vợ dù dữ dù hiền , bạn đều có lợi
_ Nếu vợ hiền, bạn sẽ là người đàn ông sung sướng
_ Nếu vợ dữ, bạn sẽ thành ... triết gia !

Bergson

#52 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết
Điểm đánh giá: 692 (tốt)

Đã gửi 02 November 2012 - 01:41 PM

Hai anh em ruột thịt cùng một cha một mẹ giống nhau là đúng rồi!
Trên quả đất này chỉ có con cùng mẹ khác cha mới không giống nhau mà thôi!
Hoằn không tranh loạn về vấn đề nài nữa, coi như không có chuyện gì xảy ra. Người nào nhỏ nhen ích kỷ nó lộ ra ngay lời nói nói và nét chữ. Hoằn không muốn phải biện trong dự án, sợ làm loãng chủ đề nên phải chuyển sang đây.
@ Anh Duy, em xin được cảm ơn ý kiến đóng góp thẳng thắn và chân thành của anh!
Mọi việc đã sáng tỏ như đêm ba mươi cờ hoa rực rỡ đèn sáng lung linh huyền ảo, anh Bình cũng đã bỏ phiếu cho anh HoangHaiyp. Các bài viết tranh luận ngoài chủ đề cũng đã xóa sạch sành sanh vô tang chứng. Không biết chủ nhân của nó đã nhờ xóa hay các anh Điều hành diễn đàn xóa! Anh Tuệ đã phải gào lên khản cả giọng: Tôi nhắc lại : "Không bàn luận các chuyện ngoài lề trong topic này", vậy mà chủ nhân của nó vẫn cố đấm ăn xôi, thanh minh thanh tao này nọ nọ kia! (Hì hì,,, :rolleyes: rất may là em Hoan và Hoằn đã không bị dính bẫy liệt vị đã âm thầm chịu nhịn không viết bài phản ứng để các chủ đầu tư tập trung vào công việc)
Anh Duy ạ, chỉ vì bất đồng quan điểm về đưa dữ liệu cái kiểu dung sai như anh Hà đã nói: "Thêm sai lệch tự nhập (Truong_An): cái này đã nghĩ khi lập trình, nhưng nhận thấy cái mớ ký tự dung sai nó ngoằn nghèo quá nên thôi, vì sợ user nhập khó chính xác. Nếu hội đồng biểu thì làm."
Người ta đã không gửi tin nhắn cho em người ta công khai đưa lên phương tiện thông tin đại chúng cho rằng em coi thường anh em cơ khí, cho rằng cái cái máy phát điện Tokyo japan đời cũ rích nốc 200l dầu mỗi giờ, thử hỏi người ta có ích kỷ và có nhỏ nhen không???

Bài viết trong dự án bị xóa nhưng rất may là anh HoangHaiyp (Nguyễn Hoàng Hải) đã kịp ném nó sang đây:
Hình đã gửiTruong_AAn, on 29 October 2012 - 12:58 PM, said:
Cadviet chúng ta không hoang vắng vùng biên như bạn nghĩ đâu. Bạn nói vậy là coi thường anh em rối đấy. CV có nhiếu người CK rất pro là anh Bình hê hê hê, Anh Haiyenlang nhưng không hiểu sao mấy anh không lên tiếng mà lại để mấy pác làm lisp cứ hoa mắt với "cái máy phát điện Tokyo japan đời cũ rích nốc 200l dầu mỗi h :lol: " của pác hoằn

"Cơ khí đang là miền đất hứa rộng bát ngát mênh mông và còn nhiều vùng hoang dã đất đai mầu mỡ phì nhiêu, chim cò bay mỏi cánh rơi lả tả... Theo thống kê mới nhất của em thì có khoảng 17 dự án có khả thi nữa...!"

Đề nghị anh Hoanghaiyp xem lại nội dung các bài viết không đúng nội dung chủ đề, như vầy là vô văn học đó, là spam đó:

@ Hai_YenLang. Dạo này bác viết bài không đúng chủ đề hơi bị nhiều rồi đấy .Bác nên nhớ đây là mục góp ý xây dựng diễn đàn chứ không phải góc spam. Có lẽ lâu nay bác phải dồn nén và YenLang nên bây giờ bắt được sóng nên bác cứ cuồn cuộn tuôn trào với bất kì ai hay sao ấy. Nếu bác thấy bức xúc quá xin mời bác vào đây http://www.cadviet.c...?showtopic=4915 xả xì....chét chứ post bài như vứt rác bừa bãi là vô ... văn học lắm

@ anhvanyeuem. Cảm ơn bác vì đã quan tâm và mở đường máu cho em thoát thân nhưng không ngờ lại bị kéo vào, đúng "làm làm ơn mắc oán" hả bác. Bác đừng buồn nhà. Em với bác thích ăn thịt bò còn ai đó thích ăn thịt gà nên dễ bất đồng quan điểm không sao đâu mọi chuyên rồi cũng qua mà phải không bác

Nguồn: http://www.cadviet.c...=0
  • 0

66 Câu Phật Học Cho Cuộc Sống : http://ngocchinh.com...-cho-cuoc-song/

Gió đưa cây cải về trời / Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...