Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Hoa Trang trắng

Reference Edit có nghĩa là gì?

Các bài được khuyến nghị

Em có 1 bản vẽ, trong đó có một vài đối tượng để dạng "group" (giống như trong word), em kg thể chỉnh được màu......., nếu như trong word ta có thể dùng lệnh "ungroup" để break đối tượng đó ra thành nhiều đối tượng và sửa từng đối tượng theo ý mình, nhưng ở đây, khi em kích chuột 2 lần vào đối tượng đó, nó hiện lên bảng "Reference Edit", và thế là em chẳng hiểu j cả. Các bác xem giúp em tý, em giải thích hơi dài dòng vì em kg phải dân cad chuyên nghiệp, mong các bác cố gắng hiểu và giúp em. Cám ơn nhiềuuuuuuuuu

http://www.cadviet.com/upfiles/hinh.doc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em có 1 bản vẽ, trong đó có một vài đối tượng để dạng "group" (giống như trong word), em kg thể chỉnh được màu......., nếu như trong word ta có thể dùng lệnh "ungroup" để break đối tượng đó ra thành nhiều đối tượng và sửa từng đối tượng theo ý mình, nhưng ở đây, khi em kích chuột 2 lần vào đối tượng đó, nó hiện lên bảng "Reference Edit", và thế là em chẳng hiểu j cả. Các bác xem giúp em tý, em giải thích hơi dài dòng vì em kg phải dân cad chuyên nghiệp, mong các bác cố gắng hiểu và giúp em. Cám ơn nhiềuuuuuuuuu

http://www.cadviet.com/upfiles/hinh.doc

Đối tượng mà bạn vừa chọn không phải là group mà là block.

Bạn hãy tìm hiểu thêm về đối tượng block.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đối tượng mà bạn vừa chọn không phải là group mà là block.

Bạn hãy tìm hiểu thêm về đối tượng block.

Đầu tiên là cám ơn bác, em sẽ tìm hiểu phần block, nhưng lỡ kg hiểu em lại hỏi bác nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đầu tiên là cám ơn bác, em sẽ tìm hiểu phần block, nhưng lỡ kg hiểu em lại hỏi bác nhé.

Nếu bạn tìm mà chưa hiểu nhưng cần gấp thì bạn làm như sau:

Gỏ lệnh EXPLODE gỏ enter chọn cái đối tượng cứng đầu của bạn xong lại bấm enter rồi nó rớt ra tường miếng rồi đó bạn. <_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu bạn tìm mà chưa hiểu nhưng cần gấp thì bạn làm như sau:

Gỏ lệnh EXPLODE gỏ enter chọn cái đối tượng cứng đầu của bạn xong lại bấm enter rồi nó rớt ra tường miếng rồi đó bạn. <_<

Ơ nhưng tớ làm nó cũng kg ra, chán nhỉ? Để tớ đọc tiếp phần block vậy (đọc hoài nó vẫn chưa thấm mới đau chứ)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay