Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
pfievxd

Lỗi khi in ấn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Các bài được khuyến nghị

Mình có 1 bản vẽ, file gốc in thì no problem, nhưng không hiểu sao sau khi chỉnh sửa thì in chữ và pline cứ bị rçng ruét (tøc lµ chØ hiÖn thÞ viÒn ngoµi cña Text)

;------------------------

THông tin bổ sung :

1. In ấn bên layout

2. Đã đặt đủ thông số

Fill ON

Fillmode 1

Textfill 1

Ko vào được 3DView

;-------------------------

Nghi ngờ : trước đó mình có táy máy thử in bằng lệnh -Plot, liệu có phải do ko hiểu hết lệnh này mà đặt thông số nào đó sai đi ko nhỉ

! Rất gấp : mong các huynh đệ tương trợ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình có 1 bản vẽ, file gốc in thì no problem, nhưng không hiểu sao sau khi chỉnh sửa thì in chữ và pline cứ bị rçng ruét (tøc lµ chØ hiÖn thÞ viÒn ngoµi cña Text)

;------------------------

THông tin bổ sung :

1. In ấn bên layout

2. Đã đặt đủ thông số

Fill ON

Fillmode 1

Textfill 1

Ko vào được 3DView

;-------------------------

Nghi ngờ : trước đó mình có táy máy thử in bằng lệnh -Plot, liệu có phải do ko hiểu hết lệnh này mà đặt thông số nào đó sai đi ko nhỉ

! Rất gấp : mong các huynh đệ tương trợ

b

Trường hợp file gốc và file đã edit nằm trên cùng một máy thì mình bó tay :D Trường hợp bạn copy file gốc mang sang máy khác edit thì mình đoán có thể do thiếu font nên Autocad tự động thay đổi font bị thiếu bằng font khác. Bạn thứ dùng Etransmit, hoặc copy file đã edit sang máy lưu file gốc để in thử xem thiếu

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

a e cho hỏi là khi in bản vẽ: e muốn là in giống như hồi năm 1 đã học đó. Ví dụ 1 tờ giấy A3, e vẽ 1 rec với kích thước 420x297mm, và vẽ thêm 1 rec bên trong với bên trái cách mép là 10mm, các bên còn lại là 5mm, nhưng tại sao khi e preview thì nó thấy lun 2 cái rec trong tờ giấy không như mong muốn. Ai hiểu đc ý e nói thì xin trả lời giúp e nhé!! thanks nhiều!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
a e cho hỏi là khi in bản vẽ: e muốn là in giống như hồi năm 1 đã học đó. Ví dụ 1 tờ giấy A3, e vẽ 1 rec với kích thước 420x297mm, và vẽ thêm 1 rec bên trong với bên trái cách mép là 10mm, các bên còn lại là 5mm, nhưng tại sao khi e preview thì nó thấy lun 2 cái rec trong tờ giấy không như mong muốn. Ai hiểu đc ý e nói thì xin trả lời giúp e nhé!! thanks nhiều!!

Không như mong muốn là như thế nào hả bạn? Bạn plot theo kiểu gì, có khi tỉ lệ khác 1:1 (in window, layout hay dislay,...)

Bạn có thể tả kĩ hơn một chút được không ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

là vậy nè a! không như mong muốn nghĩa là khi e in ra, e muốn là cái khung bản vẽ cách mép bên trái tờ giấy 10mm, các mép còn lại cách nhau 5mm, và e in = window, nhưng không hiểu sao khi preview thì các mép cách tờ giấy không đúng kích thước như lúc đầu e vẽ, a đã hiểu ý e nói chưa??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
là vậy nè a! không như mong muốn nghĩa là khi e in ra, e muốn là cái khung bản vẽ cách mép bên trái tờ giấy 10mm, các mép còn lại cách nhau 5mm, và e in = window, nhưng không hiểu sao khi preview thì các mép cách tờ giấy không đúng kích thước như lúc đầu e vẽ, a đã hiểu ý e nói chưa??

Vậy bạn để plot scale như thế nào ? Fit to paper hay là custom scale ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

fit to paper, khổ giấy a3, in window, còn lại ko chỉnh j hết a ak?? nếu a có thể chỉ e dc thì chỉ e nhé! nếu có hình ảnh dc thì cám ơn nhiều!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
fit to paper, khổ giấy a3, in window, còn lại ko chỉnh j hết a ak?? nếu a có thể chỉ e dc thì chỉ e nhé! nếu có hình ảnh dc thì cám ơn nhiều!!

Theo mình thì fit to paper có thể sẽ làm cho tỉ lệ khác 1:1 vì thế, các kích thước sẽ không được như ý :). Bạn thử để scale custom 1:1 thử xem :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
e đã thử từng tỉ lệ lun!! ko dc a à

Bạn setting plot như sau :

Mình in theo setting này, và nhận được kết quả như ý. Mình in preview ra ảnh, sau đó chèn lại vào CAD, kiểm tra lại, đúng như hình vẽ ban đầu :

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo