Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nhanbuu

Help me! Mong các Bro giúp đỡ.(Truy bắt điểm).

Các bài được khuyến nghị

Mình đang thể hiện bản vẽ thì mất truy bắt điểm. Không biết nhấn nhầm nút nào hông nữa. Đã vào Osnap nhưng chỉnh không được. Chỉ 1 bản vẽ bi trường hợp này, mở các bản vẽ khác thì không bị.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đã vào Osnap nhưng chỉnh không được

Bạn nói rõ hơn về chỗ này được không :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đang thể hiện bản vẽ thì mất truy bắt điểm. Không biết nhấn nhầm nút nào hông nữa. Đã vào Osnap nhưng chỉnh không được. Chỉ 1 bản vẽ bi trường hợp này, mở các bản vẽ khác thì không bị.

Bạn thử chụp màn hình gửi lên xem nó hỏi gì, đánh lệnh os không được à.

Chỉnh sửa bán kính bắt điểm bạn dùng lệnh aperture để chỉnh sửa bán kính bắt điểm

Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu chỉ riêng 1 bản vẻ này bị thoy ah bác. thế bác thử up nó lên cho mọi người xem thử đi. tại em cũng chưa gặp trường hợp này nên cung mún bít xem sao!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu chỉ riêng 1 bản vẻ này bị thoy ah bác. thế bác thử up nó lên cho mọi người xem thử đi. tại em cũng chưa gặp trường hợp này nên cung mún bít xem sao!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
http://www.cadviet.com/upfiles/3/drawing2_1.rar Các bro xem thử nha. Bây giờ thì file nào cũng bị như vậy. Mong sớm có tin mọi người. Thanks all.

Tất cả các đối tượng bạn vẽ đều nằm trên layer Defpoint. Mình không hiểu tại sao khi mình vẽ một đoạn thẳng lên layer này, rồi sau đó không thể select lại được :S

Còn với các layer khác thì làm việc rất bình thường, kể cả lệnh osnap!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn cứ phá đối tượng ra là được ngay ah,mình phá nó ra và vẽ lại bình thường oy đó.

nếu không thì cứ vào sửa block đó.

thanks all Bro đã chia sẽ. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mà đầu tiên bạn bật tất cả các layer nên nhá

bạn cứ phá đối tượng ra là được ngay ah,mình phá nó ra và vẽ lại bình thường oy đó.

nếu không thì cứ vào sửa block đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo