Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
lequanghuy291983

Dimstyle đặc biệt

Các bài được khuyến nghị

Mình có cái bản vẽ của Công ty Đài Loan, trong đó cái dim của nó vẽ rất đẹp, cụ thể như thế này (không biết bên đó làm như thế nào):

-Màu của Dimension line và Extension line thì chọn bình thường, màu của Arrowheads first, second màu trắng, đoạn dư của extension thì màu đỏ.

Các bác chỉ mình với nhé!!!

File kèm theo:

http://www.cadviet.com/upfiles/115_Be_xu_l...san_xuat_KC.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình có cái bản vẽ của Công ty Đài Loan, trong đó cái dim của nó vẽ rất đẹp, cụ thể như thế này (không biết bên đó làm như thế nào):

-Màu của Dimension line và Extension line thì chọn bình thường, màu của Arrowheads first, second màu trắng, đoạn dư của extension thì màu đỏ.

File kèm theo:

<a href="http://www.cadviet.com/upfiles/115_Be_xu_l...san_xuat_KC.dwg" target="_blank">http://www.cadviet.com/upfiles/115_Be_xu_l...san_xuat_KC.dwg</a>

đơn giản thôi

lúc mà nó chọn arrowheads thì nó chọn 1 block có tên là WOW, có 1 nét đỏ (cho điệu thôi)

đẹp bình thwờng thôi, in đen trắng thì.....

http://www.cadviet.com/upfiles/ket_qua.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trong bản vẽ đó thì dễ rồi, nhưng sang bản vẽ khác làm thì như thế nào?

Mà cái khung tên trong bản vẽ đó nó làm cũng hay lắm!!!Sao mình chẳng biết làm, các bác chỉ với nha!!

vẤN ĐỀ DIM THÌ NÓI NHIỀU Ở DIỄN ĐÀN RỒI!

CON CÁI KHUNG TÊN THÌ HAY Ở CHỖ NÀO!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chắc tại mình yếu nên thấy hay thôi!!!

Thường thì minh làm dạng Attribute block còn nó làm theo Dynamic block gì đó, double click vào nó thử xem sao!!!

Còn cái dim bác nói em không phục tí nào, mình nghĩ nó khác chứ, giờ mở cái bản vẽ mới làm y như nó thì làm thế nào cơ!!!

Ý mình là vậy!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thường thì minh làm dạng Attribute block còn nó làm theo Dynamic block gì đó, double click vào nó thử xem sao!!!

Còn cái dim bác nói em không phục tí nào, mình nghĩ nó khác chứ, giờ mở cái bản vẽ mới làm y như nó thì làm thế nào cơ!!!

Ý mình là vậy!!

Tạo block bình thường. Mình làm y hệt được như nó rồi mà. Đúng là hiện tại bây giờ mới chỉ thấy làm kiểu Dim block này cho nó điệu hơn chứ chưa thấy công dụng nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý mình là vậy!!

Lạ thật! huớng dẫn kĩ rùi mà:

buớc 1: Tạo 1 Block bất kì. có tên là "123"

Bước2: Tạo 1 loại đim bất kì, lúc mà nó chọn arrowheads thì nó chọn 1 block có tên là WOW(kích vào use arrow, và chợn "123"

Bwớc 3 đièu chỉnh tỉ lệ phù hợp

Buớc 4 : dùng tẹt

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn các đại ca!!!

Em làm được rồi, tại chưa hiểu rõ nên mới hỏi nhiều lần chứ!!

Nếu các bác ở chung TpHCM thì hôm nào cho phép thằng đệ mời cà phê hậu tạ nhé!!!!

Kích vào nút THANK là vui rồi!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File kèm theo:

http://www.cadviet.com/upfiles/115_Be_xu_l...san_xuat_KC.dwg

Ngoài ra bạn có thể dùng lệnh LE (QLEADER) để làm DIM đó. Cách này mình thấy tiện hơn tất cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cái này có nhược điểm là khi LAYOFF thì đường Dim ko còn hiển thị nhưng cái Block tạo cho Dim thì vẫn còn,

Tạo Block Dim ngay trên layer vẽ dimension thì sẽ OK ngay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có nghiên cứu bản vẽ đấy rồi, thực ra cái đuôi đằng sau có màu đỏ là tạo bởi block. Bạn thử mở bản vẽ đó, vào block xem đúng không nhé. block tên là wob thì phài

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo