Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Đến nội dung

Hình ảnh
- - - - -

líp tinh dien tich

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 winter712

winter712

biết vẽ polygon

• 75 Bài viết
Điểm đánh giá: 8 (bình thường)

Đã gửi 13 January 2011 - 02:09 PM

chào các bác. em làm bên cầu đường. em đang phải tính lại khối lượng đào khuôn đường và khối lượng rãnh vì nova không hỗ trợ việc đào khuôn,đào rãnh theo cấp đất.tính thủ công thì không biết đến bao giờ mới xong nữa, em có nghe nói đến líp tinh diện tích bằng cách chỉ việc stick vào hình cần tình diện tich rồi stick tiếp vào một tex mà mình cần diện tích của hình thay thế tex đó.em tìm trên diễn đàn ko thấy.bác nào có cho em xin với, hoặc có thể viết giúp em lips ấy đưọc ko.em xin cảm ơn. :)
  • 0
[size=3][/size]Có ai đó nói rằng tôi đang lạc bước. Nhưng họ ko biết rằng tôi đã có 1 ước mơ…!
VIT NGOC

#2 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 5756 Bài viết
Điểm đánh giá: 3002 (tuyệt vời)

Đã gửi 13 January 2011 - 02:18 PM

chào các bác. em làm bên cầu đường. em đang phải tính lại khối lượng đào khuôn đường và khối lượng rãnh vì nova không hỗ trợ việc đào khuôn,đào rãnh theo cấp đất.tính thủ công thì không biết đến bao giờ mới xong nữa, em có nghe nói đến líp tinh diện tích bằng cách chỉ việc stick vào hình cần tình diện tich rồi stick tiếp vào một tex mà mình cần diện tích của hình thay thế tex đó.em tìm trên diễn đàn ko thấy.bác nào có cho em xin với, hoặc có thể viết giúp em lips ấy đưọc ko.em xin cảm ơn. :)

Hề hề hề,
Bạn hãy vào đây và thử xem nó có đúng cái bạn cần hay không nhé????
http://www.cadviet.c...o...=2490&st=40

Nếu chưa đúng hãy pót một bản vẽ mẫu của bạn lên và trình bày rõ cái kết quả bạn cần thể hiện nhé.....
  • 0
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#3 winter712

winter712

biết vẽ polygon

• 75 Bài viết
Điểm đánh giá: 8 (bình thường)

Đã gửi 14 January 2011 - 02:43 PM

Hề hề hề,
Bạn hãy vào đây và thử xem nó có đúng cái bạn cần hay không nhé????
http://www.cadviet.c...o...=2490&st=40

Nếu chưa đúng hãy pót một bản vẽ mẫu của bạn lên và trình bày rõ cái kết quả bạn cần thể hiện nhé.....

cảm ơn bác Thanh Bình đã để ý giúp em, theo như các bài viết thì đúng là lips em đang cần, nhưng khi em doawload về rồi dùng lệnh ap để load lệnh, đánh udt thấy xuất hiện dòng nhắc:" select object" em không hiểu chọn đối tượng cần tính diện tích theo kiểu chọn miền giới hạn hay là pick vào diện tích cần tính, em thử pick đủ kiểu nhưng đến khi stick vào tex có sẵn để hiện kết quả thì nó cho là 0 hết bác ạ. bác chỉ giúp em với.
http://www.cadviet.c.../drawing1_8.rar
  • 0
[size=3][/size]Có ai đó nói rằng tôi đang lạc bước. Nhưng họ ko biết rằng tôi đã có 1 ước mơ…!
VIT NGOC

#4 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 5756 Bài viết
Điểm đánh giá: 3002 (tuyệt vời)

Đã gửi 22 January 2011 - 12:16 PM

cảm ơn bác Thanh Bình đã để ý giúp em, theo như các bài viết thì đúng là lips em đang cần, nhưng khi em doawload về rồi dùng lệnh ap để load lệnh, đánh udt thấy xuất hiện dòng nhắc:" select object" em không hiểu chọn đối tượng cần tính diện tích theo kiểu chọn miền giới hạn hay là pick vào diện tích cần tính, em thử pick đủ kiểu nhưng đến khi stick vào tex có sẵn để hiện kết quả thì nó cho là 0 hết bác ạ. bác chỉ giúp em với.
http://www.cadviet.c.../drawing1_8.rar

Hề hề hề,
Chết thật, chả hiểu tại sao mà mình làm nó lại cứ ra kết quả đúng mới chết chứ lị.....
Trên cái bản vẽ bạn gửi ở đây, mình sử dụng phương án pick điểm trong vùng chọn chứ không dùng cách chọn đối tượng bạn ạ. (Cái này bạn lưu ý trong hướng dẫn của bác Tue_NV là dòng thông báo Chon doi tuong de tinh dien tich hay Enter de tinh dien tich theo Pick diem ).Khi lisp yêu cầu bạn nhập hệ số tỷ lệ và số chữ số thập phân, bạn cứ nhập thoải mái, lisp sẽ yêu cầu bạn pick vào vùng kín cần tính diện tích.
Trên bản vẽ của bạn do có khá nhiều đường nét cắt qua vùng cần tính nên bạn sẽ phải chọn vài lần và chú ý các phần đã được chọn sẽ dược highlight để bạn kiểm tra. Khi thấy vùng highlight đã đúng với yêu cầu của bạn thì bạn nhấn enter để kết thúc việc chọn này và bạn chọn cái text cần thay thế, lisp sẽ điền kết quả vào cái text này.
Cụ thể với cái vùng đất C2 của bạn trên bản vẽ líp sẽ cho ra kết quả là 0.37 m2 với việc bạn nhập tỷ lệ vẽ là 1/1 bạn ạ..

Chúc bạn vui và thành công.
  • 0
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.