Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo
- - - - -

lp tinh dien tich

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 winter712

winter712

biết vẽ polygon

Danh tiếng: 8 (bnh thường)

Gửi vào 13 January 2011 - 02:09 PM

cho cc bc. em lm bn cầu đường. em đang phải tnh lại khối lượng đo khun đường v khối lượng rnh v nova khng hỗ trợ việc đo khun,đo rnh theo cấp đất.tnh thủ cng th khng biết đến bao giờ mới xong nữa, em c nghe ni đến lp tinh diện tch bằng cch chỉ việc stick vo hnh cần tnh diện tich rồi stick tiếp vo một tex m mnh cần diện tch của hnh thay thế tex đ.em tm trn diễn đn ko thấy.bc no c cho em xin với, hoặc c thể viết gip em lips ấy đưọc ko.em xin cảm ơn. :)
  • 0
[size=3][/size]C ai đ ni rằng ti đang lạc bước. Nhưng họ ko biết rằng ti đ c 1 ước mơ!
VIT NGOC

#2 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
Danh tiếng: 2918 (tuyệt vời)

Gửi vào 13 January 2011 - 02:18 PM

cho cc bc. em lm bn cầu đường. em đang phải tnh lại khối lượng đo khun đường v khối lượng rnh v nova khng hỗ trợ việc đo khun,đo rnh theo cấp đất.tnh thủ cng th khng biết đến bao giờ mới xong nữa, em c nghe ni đến lp tinh diện tch bằng cch chỉ việc stick vo hnh cần tnh diện tich rồi stick tiếp vo một tex m mnh cần diện tch của hnh thay thế tex đ.em tm trn diễn đn ko thấy.bc no c cho em xin với, hoặc c thể viết gip em lips ấy đưọc ko.em xin cảm ơn. :)

Hề hề hề,
Bạn hy vo đy v thử xem n c đng ci bạn cần hay khng nh????
http://www.cadviet.c...o...=2490&st=40

Nếu chưa đng hy pt một bản vẽ mẫu của bạn ln v trnh by r ci kết quả bạn cần thể hiện nh.....
  • 0
Chc cc qu Anh trn diễn đn lun khỏe, đẻ thm được nhiều thứ để mt.

#3 winter712

winter712

biết vẽ polygon

Danh tiếng: 8 (bnh thường)

Gửi vào 14 January 2011 - 02:43 PM

Hề hề hề,
Bạn hy vo đy v thử xem n c đng ci bạn cần hay khng nh????
http://www.cadviet.c...o...=2490&st=40

Nếu chưa đng hy pt một bản vẽ mẫu của bạn ln v trnh by r ci kết quả bạn cần thể hiện nh.....

cảm ơn bc Thanh Bnh đ để gip em, theo như cc bi viết th đng l lips em đang cần, nhưng khi em doawload về rồi dng lệnh ap để load lệnh, đnh udt thấy xuất hiện dng nhắc:" select object" em khng hiểu chọn đối tượng cần tnh diện tch theo kiểu chọn miền giới hạn hay l pick vo diện tch cần tnh, em thử pick đủ kiểu nhưng đến khi stick vo tex c sẵn để hiện kết quả th n cho l 0 hết bc ạ. bc chỉ gip em với.
http://www.cadviet.c.../drawing1_8.rar
  • 0
[size=3][/size]C ai đ ni rằng ti đang lạc bước. Nhưng họ ko biết rằng ti đ c 1 ước mơ!
VIT NGOC

#4 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
Danh tiếng: 2918 (tuyệt vời)

Gửi vào 22 January 2011 - 12:16 PM

cảm ơn bc Thanh Bnh đ để gip em, theo như cc bi viết th đng l lips em đang cần, nhưng khi em doawload về rồi dng lệnh ap để load lệnh, đnh udt thấy xuất hiện dng nhắc:" select object" em khng hiểu chọn đối tượng cần tnh diện tch theo kiểu chọn miền giới hạn hay l pick vo diện tch cần tnh, em thử pick đủ kiểu nhưng đến khi stick vo tex c sẵn để hiện kết quả th n cho l 0 hết bc ạ. bc chỉ gip em với.
http://www.cadviet.c.../drawing1_8.rar

Hề hề hề,
Chết thật, chả hiểu tại sao m mnh lm n lại cứ ra kết quả đng mới chết chứ lị.....
Trn ci bản vẽ bạn gửi ở đy, mnh sử dụng phương n pick điểm trong vng chọn chứ khng dng cch chọn đối tượng bạn ạ. (Ci ny bạn lưu trong hướng dẫn của bc Tue_NV l dng thng bo Chon doi tuong de tinh dien tich hay Enter de tinh dien tich theo Pick diem ).Khi lisp yu cầu bạn nhập hệ số tỷ lệ v số chữ số thập phn, bạn cứ nhập thoải mi, lisp sẽ yu cầu bạn pick vo vng kn cần tnh diện tch.
Trn bản vẽ của bạn do c kh nhiều đường nt cắt qua vng cần tnh nn bạn sẽ phải chọn vi lần v ch cc phần đ được chọn sẽ dược highlight để bạn kiểm tra. Khi thấy vng highlight đ đng với yu cầu của bạn th bạn nhấn enter để kết thc việc chọn ny v bạn chọn ci text cần thay thế, lisp sẽ điền kết quả vo ci text ny.
Cụ thể với ci vng đất C2 của bạn trn bản vẽ lp sẽ cho ra kết quả l 0.37 m2 với việc bạn nhập tỷ lệ vẽ l 1/1 bạn ạ..

Chc bạn vui v thnh cng.
  • 0
Chc cc qu Anh trn diễn đn lun khỏe, đẻ thm được nhiều thứ để mt.