Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Lyon

Mplot của cadviet gặp vấn đề với layout

Các bài được khuyến nghị

Mplot quá tuyệt vời là điều không cần phải bàn cãi. Thế nhưng mình gặp phải một bất tiện nhỏ sau. Bro nào biết xin chỉ giúp nhé. In bên model không còn gì để nói (very good). Thía nhưng in bên layout toàn báo lỗi không à. Mình thì tuyền có in bên layout thui <_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mplot quá tuyệt vời là điều không cần phải bàn cãi. Thế nhưng mình gặp phải một bất tiện nhỏ sau. Bro nào biết xin chỉ giúp nhé. In bên model không còn gì để nói (very good). Thía nhưng in bên layout toàn báo lỗi không à. Mình thì tuyền có in bên layout thui <_<

Bên layout, bạn hãy vẽ mỗi layout một khung tên. Sau đó chọn tất cả rồi phải chuột và publish!

MPLOT chỉ là bổ khuyết cho AutoCAD thôi, cái gì mà AutoCAD đã làm tuyệt vời rồi thì hãy sử dụng AutoCAD.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1 bản vẽ/1 layout thì không biết mình sẽ phải làm bao nhiêu layout đây (nhiều layout đồng nghĩa với bản vẽ sẽ nặng hơn và khá bất tiện - mình nghĩ thế). Dù sao cũng cám ơn bạn. Có bạn nào giúp mình được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 bản vẽ/1 layout thì không biết mình sẽ phải làm bao nhiêu layout đây (nhiều layout đồng nghĩa với bản vẽ sẽ nặng hơn và khá bất tiện - mình nghĩ thế). Dù sao cũng cám ơn bạn. Có bạn nào giúp mình được không?

Về chuyện vẽ layout mình ko bàn đến nhé. Mình chỉ nói đến vấn đề in nhiều bv trong layout thôi

Bạn có thế tk trên file pdf này nhéPublish cadla.jpg

Ngoài ra có thể tạo view để in bv . Cách này xài đc layout lẫn model

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin hỏi mọi người mình đã làm theo hướng dẫn của tranchan để publish in nhiều layout một lúc nhưng vẫn báo lỗi như thế này, mọi người có thể cho biết cách sử lý được không?

Mình đã tạo add plotter lấy tên la capdien Mình đã ấn sheet và chuột trái để chọn từ layout đầu đến cuối, chọn publish ..... nhưng nó vẫn hiện một số cái này

Ah Mình hỏi là in dùng Mplot liệu có in scale to fit được không mọi người, mình in thấy nó ko fit to scale được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình bh mới dùng lisp mplot của bác Hoành, có cấn đề thắc mắc mọi người.Khi mình chọn in theo khung in là Block hay Rectang và chọn nút Preview select hay Plot select thì đều chỉ xem thử và in được 1 bản vẽ của khung in đầu tiên thôi??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay