Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
lenhung

kiếm nơi học cad

Các bài được khuyến nghị

Mình ở HN và cũng muốn tìm 1 nới học CAD vào buổi tối ví mình đang đi làm.Có bạn nào biết chỗ học chất lượng tốt làm ơn chỉ cho mình với.Cảm ơn trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình ở HN và cũng muốn tìm 1 nới học CAD vào buổi tối ví mình đang đi làm.Có bạn nào biết chỗ học chất lượng tốt làm ơn chỉ cho mình với.Cảm ơn trước.

Theo mình, các bạn chẳng phải đi học ở đâu làm gì, hãy ra hiệu sách mua mấy quyển sách cad của Nguyễn Hữu Lộc về học, hỏi những người đã biết vẽ từ trước nhờ họ chỉ dùng cho, đặc biệt các bạn nếu có nét thì có thể lên diễn đàn này học.Trên đây chẳng thứ gì là không có.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo mình, các bạn chẳng phải đi học ở đâu làm gì, hãy ra hiệu sách mua mấy quyển sách cad của Nguyễn Hữu Lộc về học, hỏi những người đã biết vẽ từ trước nhờ họ chỉ dùng cho, đặc biệt các bạn nếu có nét thì có thể lên diễn đàn này học.Trên đây chẳng thứ gì là không có.

Ai cũng như bạn chắc mấy trung tâm tin học dẹp tiệm quá, có người này người kia chứ thậm chí có người đi học, mua sách học nhưng cũng vẽ không bằng ai. Rất tiếc mình ở TP nên không thể chỉ cho bạn ấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước đây tôi đã học ở 100 Đại cổ Việt gần cổng mới của trường Đại học bách khoa hanoi. và học thêm trên dien đàn nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ai cũng như bạn chắc mấy trung tâm tin học dẹp tiệm quá, có người này người kia chứ thậm chí có người đi học, mua sách học nhưng cũng vẽ không bằng ai. Rất tiếc mình ở TP nên không thể chỉ cho bạn ấy.

thế Tp học cad ở nơi nào mà tốt nhất hả anh ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thế Tp học cad ở nơi nào mà tốt nhất hả anh ?

Thật ra khó nói Trung tâm nào tốt nhất, và cũng còn tùy vào thầy dạy, bên cạnh việc truyền đạt của người Thầy còn chuyên môn của người Thầy đó, Cơ Khí, hay Kiến Trúc/Xây dựng, đồ họa,...dĩ nhiên về cơ bản có thể như nhau nhưng nếu gặp Thầy đúng nganh của bạn thì chắc là tốt hơn.

Và quan trọng nhất là thực hành, chỉ có vẽ nhiều mới làm bạn khá lên, học hỏi thêm ở sách vở, trên diễn đàn....

1 vài Trung tâm tin học mình biết

1. TT Tin Học Huy Hoàng - 35 Bà Huyện Thanh Quan (có 5 chi nhánh khác)

2. Trường Công Nghệ Bách Khoa - APTECH (Dường Hoàng Văn Thụ)

3. ViệtCAD (Đường Phan Đăng Lưu) - Đây cũng là nơi cung cấp phần mềm Bản quyền của Autodesk

4. Bạn có thể học Họa viên ở Trường Đại Học KTrúc nếu bạn thuộc ngành này.

Mong răng bạn tìm được đ1ung chỗ học tốt

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Học trung tâm ko tốt đâu. Tôt hơn hết bạn nên có 1 thầy dậy tại nhà. Như thế, chỉ mất nửa tháng là bạn có thể hoàn thiện cơ bản về Cad.

Nếu bạn muốn học, mình sẽ giới thiệu người gia sư riêng cho bạn. Mail: ph168xd@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không phải học đâu xa, học ngày ở diễn đàn này này. Toàn cao thủ, bác ko hiểu j cứ hỏi các bác ấy

----------------

Pác nói chính xác :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không phải học đâu xa, học ngày ở diễn đàn này này. Toàn cao thủ, bác ko hiểu j cứ hỏi các bác ấy

Học trên đây chỉ khi nào bạn đã có kiến thức cơ bản về Cad (tức là cũng đã biết vẽ sơ sơ), chứ chưa biết gì lên đây giống nông dân lên thành phố.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo