Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dungmeo

ko mở trực tiếp được file cad 2008

Các bài được khuyến nghị

bình thuờng cứ cài xong là nháy trực tiếp vào file cad là ok. nhưng dao này ko hiểu sao máy của e nháy trực tiếp như vậy ko đc, muôn mở file thì phải nháy vào biểu tương cad ngoài màn hình rùi open file... mới được. bác nào biết nguyên do và cách khắc phục giúp e với. e xin chân thành cảm ơn :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bình thuờng cứ cài xong là nháy trực tiếp vào file cad là ok. nhưng dao này ko hiểu sao máy của e nháy trực tiếp như vậy ko đc, muôn mở file thì phải nháy vào biểu tương cad ngoài màn hình rùi open file... mới được. bác nào biết nguyên do và cách khắc phục giúp e với. e xin chân thành cảm ơn :)

Bạn xem trong properties của file đó, opens with application nào, có phải cad ko? mà bạn có thể miêu tả cụ thể, khi click chuột vào file thì có hiện tượng như thế nào chứ :S

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn xem trong properties của file đó, opens with application nào, có phải cad ko? mà bạn có thể miêu tả cụ thể, khi click chuột vào file thì có hiện tượng như thế nào chứ :S

cảm ơn bạn. mình vẫn để open with mặc định là CAD.khi nháy đúp hay chuot phai open thi ko có hiện tượng ji. rất là ức chế,ko biết khắc phục thế nào.mình đã cài lại rùi mà vẫn vậy hjx :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cảm ơn bạn. mình vẫn để open with mặc định là CAD.khi nháy đúp hay chuot phai open thi ko có hiện tượng ji. rất là ức chế,ko biết khắc phục thế nào.mình đã cài lại rùi mà vẫn vậy hjx :)

Lạ nhỉ, bạn thử up một file như vậy lên thử xem. Tốt nhất là save sang đạng cad 2007, vì mình đang xài CAD 2007 :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lạ nhỉ, bạn thử up một file như vậy lên thử xem. Tốt nhất là save sang đạng cad 2007, vì mình đang xài CAD 2007 :s_big:

Vậy bạn dùng CAD gì?nếu chẳng han CAD 2008 thì ko mở đc CAD 2009.Tương tự các đời khác thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy bạn dùng CAD gì?nếu chẳng han CAD 2008 thì ko mở đc CAD 2009.Tương tự các đời khác thôi.

Oh, cái này thì chính xác, nhưng không liên quan đến vấn đề đang bàn ở topic này :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử click chuột phải lên file cad bất kỳ chọn Open with--> chọn Autocad DWG Laucher thử xem, có lẽ là được đấy.

Nếu được thì chọn mặc định luôn bằng tuỳ chọn Choose defaut program.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo