Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
VUVUZELA

HỆ THỐNG LIÊN KẾT, THIẾT KẾ TỰ ĐỘNG (LiveShow Full)

Các bài được khuyến nghị

Chào các anh em trên diễn đàn CadViet !
Sau một thời gian nghiên cứu AutoLisp hơn 10 năm và như đã hứa với các anh em sẽ có 1 liveshow trình diễn hoành tráng về Hệ thống liên kết, thiết kế tự động trong việc Thiết kế xây dựng hạ tầng. Mọi công việc thiết kế, hoàn thành hồ sơ từ Khảo sát địa hình, địa chất và Thiết kế giao thông, san nền, thoát nước ... đều tự động hoàn toàn từ A đến Z, từ khi số liệu ngoài hiện trường đến khâu in ấn chỉ với 1 câu lệnh hoặc với chỉ với 1 cái click chuột trái phải đơn giản thì công việc được thực hiện trong vòng vài giây. Đây là một quá trình vừa thiết kế trên nền AutoCad, Excel kết hợp nghiên cứu AutoLisp tương tác với nhau cùng với các phần mềm khác nên Hệ thống đã được thử nghiệm trên nhiều công trình khác nhau, có khả năng ứng biến với bất kỳ sự thay đổi trong quá trình khảo sát thiết kế.
Nhân đây, tôi cũng xin chân thành cảm ơn bác NguyenHoanh (đã giúp giải thuật toán tìm tâm và sắp xếp) và bác gia_bach (giúp lấy dữ liệu Proxy)
Và đây là các video trình diễn của Hệ thống liên kết thiết kế tự động (trên YOUTUBE có cả âm thanh) :

1. Chỉnh sửa, sắp xếp bình đồ trắc dọc & trắc ngang và in ấn file Nova tự động

2. Thiết kế cống xiên tự động trên đường ô tô

Hiện tại Hệ thống Liên kết Thiết kế Tự động đã có phiên bản dùng thử (DEMO) mời các bạn vào đây để download nhé

https://www.facebook.com/HeThongLienKetThietKeTuDong

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

3. Thiết kế cống qua đường trên đường đô thị ( 2 hố ga & 2 tường cánh)

4. Thiết kế nút giao thông tự động trên bản vẽ Quy hoạch

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

7. Khảo sát : Định vị cọc giải phóng mặt bằng trên bình đồ và trắc ngang tự động

8. Địa chất : Vẽ mặt cắt địa chất và số liệu SPT tự động

...

Và còn nhiều chương trình khác nữa đang được biên tập thành file video đưa lên youtube theo địa chỉ

http://www.youtube.com/user/LeCuongAutoLisp2011

Mong các anh em đón xem và cho ý kiến nhé !

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks bạn.mặc dù không thuộc lĩnh vực của mình nhưng thấy đây là thành quả khá công phu và có tính liên kết cao.Chúc bạn thành công :)

P/S : Lúc trước đọc những 2pic Autolisp cách đây 2 năm,mình thấy có kha khá câu hỏi ngô nghê của Vuzu về lisp, không ngờ bạn đã nghiên cứu được 10 năm,quả là Danh nhân bất lộ tướng, thật đáng nể.Một lần nữa chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks bạn.mặc dù không thuộc lĩnh vực của mình nhưng thấy đây là thành quả khá công phu và có tính liên kết cao.Chúc bạn thành công :)

P/S : Lúc trước đọc những 2pic Autolisp cách đây 2 năm,mình thấy có kha khá câu hỏi ngô nghê của Vuzu về lisp, không ngờ bạn đã nghiên cứu được 10 năm,quả là Danh nhân bất lộ tướng, thật đáng nể.Một lần nữa chúc bạn thành công

Từ hồi xưa đến giờ chỉ toàn gặp chê bai không à, nhưng mình lấy đó là động lực phát triển

Cám ơn bạn đã động viên rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Từ hồi xưa đến giờ chỉ toàn gặp chê bai không à, nhưng mình lấy đó là động lực phát triển

Cám ơn bạn đã động viên rất nhiều

to VUVUZELA : Ngạc nhiên thật đấy!

Chúc bạn thành công !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Quả là một công trình công phu. Đây cũng là những mảng thuộc lĩnh vực của mình. Hy vọng được trao đổi với VUVUZELA thêm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tuyệt vời! Liveshow của bác lần này quả thật hoằn táng. Em đang chán lisp vì cạn ý tuởng thì bác tương cho quả này thật là sướng. :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

to VUVUZELA : Ngạc nhiên thật đấy!

Chúc bạn thành công !

Đa tạ, đa tạ

Bữa nào chắc phải thỉnh giáo thêm bác cái ObjectARX và cái Visual Basic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Quả là một công trình công phu. Đây cũng là những mảng thuộc lĩnh vực của mình. Hy vọng được trao đổi với VUVUZELA thêm.

Được biết bác cũng là cao thủ có nhiều phần mềm trong diễn đàn CadViet

Rất mong được học hỏi thêm nhiều điều ở bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác mở công ty tư vấn đê xong cho e làm đệ theo chân với :D

hihi

Em với bác mở công ty mà không có cái ô nào to to thì em với bác đứng giang nắng, đội mưa à

:rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

a vuvuzela quả là cao thủ, khâm phục khâm phục !!!

Có ai làm thiết kế điện mà làm cái liveshow như này thì ngon kem hok nhỉ? Hj :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo