Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ttbinh54

Hỏi về lệnh :Array

Các bài được khuyến nghị

Mấy Anh , Chị cho em hỏi : em muốn Array theo đường bất kỳ được không ạ . xin chỉ cho e

thanks

Ở ô chọn Angle of array đó bạn, bạn nhập góc quay hoặc chọn 2 điểm theo dtượng mà bạn muốn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mấy Anh , Chị cho em hỏi : em muốn Array theo đường bất kỳ được không ạ . xin chỉ cho e

thanks

Bạn block Đối tượng/Nhóm đối tượng lại, rồi dùng Divide Hoặc Measure để trải Block theo đường mong muốn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đưa ra Vd cụ thể cho nó dễ

ý CỦA eM là : trong cad ta chỉ array thao trục hoặc hình tròn , e muốn theo đường bát kỳ do mình tao ra , thí vụ như đường cong ...

cho Em hoi thêm : em muốn scale một đối tượng mà dim không thay đổi ? Anh ,chị chỉ cho Em . Em xin cam ơn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ý CỦA eM là : trong cad ta chỉ array thao trục hoặc hình tròn , e muốn theo đường bát kỳ do mình tao ra , thí vụ như đường cong ...

cho Em hoi thêm : em muốn scale một đối tượng mà dim không thay đổi ? Anh ,chị chỉ cho Em . Em xin cam ơn

bạn làm theo cách của bác Ketxu đó. Block chung lại rồi dùng lệnh Div hoặc Me, chú ý ở dòng nhắc bạn chọn block nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phương án này không có, scale rồi thì dim lại thôi

Sao lại k có bạn ^^ Có nhiều phương án đó chứ, chỉ k biết là ưng cái nào thôi, ngay câu trả lời của bạn cũng là 1 phương án rồi. Có thể dùng fakedim, hay đổi lại dimlfac, hoặc block r scale....Bản thân mình thì thường đổi lại dimlfac :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao lại k có bạn ^^ Có nhiều phương án đó chứ, chỉ k biết là ưng cái nào thôi, ngay câu trả lời của bạn cũng là 1 phương án rồi. Có thể dùng fakedim, hay đổi lại dimlfac, hoặc block r scale....Bản thân mình thì thường đổi lại dimlfac :)

Mr.Ketxu có thể hướng dẫn phương án dimfac của bạn được không? là dimfactor à

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo