Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
kidncb

phương pháp làm ra nắp chụp bồn nước...

Các bài được khuyến nghị

kidncb    0

Mấy anh ơi cho em hỏi nắp chụp bồn nước(bồn hơi...) được làm bằng cách nào vây? đúc,dập hay cách gia công nào khác?em xin cám ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
leolas    133

Mấy anh ơi cho em hỏi nắp chụp bồn nước(bồn hơi...) được làm bằng cách nào vây? đúc,dập hay cách gia công nào khác?em xin cám ơn!

Theo mình thì chắc bạn hỏi cách gia công chỏm hình elip ở 2 đầu bồn hơi phải không? Nếu đúng thì các chỏm này đều được gia công bằng phương pháp gia công áp lực, tùy theo thiết bị sự dụng người ta gọi bằng dập, ép, nhấn, vê. Nếu dập thì có dập bằng động lực hoặc thủy lực, còn chấn, vê thì các Tb đều dùng Tb thủy lực. đây là hình minh họa máy vê chỏm:

Với các chòm có đường kính nhỏ có thể dùng pp dập động lực, nhưng với chỏm có đk lớn thì lực dập rất lớn thì dùng pp dập thủy lực, còn pp nhấn vê thì tùy theo máy lớn hay nhỏ người ta có thể gia công chỏm có đk từ 600mm trở lên

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo