Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
perr

Giúp về layer của block

Các bài được khuyến nghị

perr    0

Mình muốn tạo một thư viện các Block hay dùng rồi lưu vào file .dwt để tiện dùng sau này. Mình có tạo luôn cái layer mới trong file .dwt rồi muốn dùng các layer đó cho các block của mình luôn. Nhưng khi mình insert block thì layer của block không giống lúc mình tạo mà là layer hiện tại (Layer current) luôn :wacko: :wacko:

Các bro chỉ cho mình cách để insert block ra nó thuộc luôn layer mình mong muốn với :wub:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
lp_hai    207

BẠN cho mình hỏi là sau khi bạn tạo file .dwt xong rồi. khi bạn insert ra bằng cách nào?

bạn mở một file mới bằng file template luôn hay sao? nếu vậy thì trong bản thân bv này đã có block đó rồi?

vậy thì khi bạn insert nó ra thì layer nó sẽ thuộc layer hiện hành.

muốn nó thuộc layer theo ý bạn thì có cách là tạo 1 file dwg chứa 1 block. xong rồi insert file đó vào bv của bạn.

nếu bạn đồng ý thì làm thử.

heeee

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
perr    0

mình insert cả trên file .dwt và file .dwg dựa trên file đấy đều bị chuyển về layer hiện thời hêt.

có cách nào làm ngay trên file của mình mà k cần copy từ file khác không bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay