Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
bemove

Những vấn đề cơ bản về Layout

Các bài được khuyến nghị

Như mình kiếm các file card mà chưa vẽ gì chỉ có những  layer, dim chuẩn từ đầu để sau này quản lý bản vẽ cho dễ dàng thì mình kiếm ở chuyên mục nào vậy mấy anh, mới reg nick nên chưa rõ nhiều, mong mọi người chỉ bảo ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không ai phản hồi nhỉ <_< !!!

Em có File CAD này bị lỗi như sau:

- Bên Layout có 3 khung nhìn 1,2,3

- Khi chọn lệnh in, Preview tại khung 2 và 3 thì thấy kết quả tại khung 2 và 3. Nhưng Plot in ra giấy thì lại đều là kết quả khung nhìn số 1.http://www.cadviet.com/upfiles/6/89361_khung_ten.dwg

File CAD http://www.cadviet.com/upfiles/6/89361_nhap.dwg

Bác có sửa được lỗi này không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
VU DUC ANH    0

Mình tạo layer trục. chọn nét gạch chấm rồi. sau đó ra vẽ đã nhập lệnh lts rồi nhập tỉ lệ nhưng nó vẫn là nét liền. mình dùng ctrl +1 rồi nhập tỉ lệ phần linetype scale rồi nhưng nó vẫn là nét liền. ai biết giúp mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tranthuong    0

Mọi người cho e hỏi, e tạo các khung MV bên layout, sau khi thể hiện các chi tiết xong xuôi trên khổ giấy A3, e đã lưu lại.

Hôm sau e mở ra thì k thể kích đúp vào các khung MV để chỉnh sửa bản vẽ và cũng k nhìn thấy các chi tiết ở khung MV đó, mà vẫn là khung MV đó thì e thử in vẫn thể hiện đc các chi tiết trên bản vẽ. Đây là lỗi gì ạ? ai giúp e với ạ, e cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Danh Cong    121

Mọi người cho e hỏi, e tạo các khung MV bên layout, sau khi thể hiện các chi tiết xong xuôi trên khổ giấy A3, e đã lưu lại.

Hôm sau e mở ra thì k thể kích đúp vào các khung MV để chỉnh sửa bản vẽ và cũng k nhìn thấy các chi tiết ở khung MV đó, mà vẫn là khung MV đó thì e thử in vẫn thể hiện đc các chi tiết trên bản vẽ. Đây là lỗi gì ạ? ai giúp e với ạ, e cảm ơn!

Đoán lỗi: Do tắt/ khóa khung nhìn MV: 

Xử lý    : Gõ MVIEW --> ON

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay