Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
phihanhanh

Hỏi về các thiết lập trong AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

phihanhanh    1

Tình hình là em có sửa 1 số thiết lập ở Text style, Dimension style, Layer, nhưng không biết cách nào lưu lại thiết lập đó để sử dụng cho bản vẽ mới sau này :bigsmile: , chả lẽ mỗi lần vẽ bản vẽ mới lại làm lại các bước đó :) :undecided: có bác nào biết chỉ dạy cho em cái, xin đa tạ :bigsmile: :lol: :)

Em sử dụng CAD 2004.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Ar_Chanwoo    38
Tình hình là em có sửa 1 số thiết lập ở Text style, Dimension style, Layer, nhưng không biết cách nào lưu lại thiết lập đó để sử dụng cho bản vẽ mới sau này :bigsmile: , chả lẽ mỗi lần vẽ bản vẽ mới lại làm lại các bước đó :) :undecided: có bác nào biết chỉ dạy cho em cái, xin đa tạ :bigsmile: :lol: :)

Em sử dụng CAD 2004.

save as dưới dạng file DWt rồi mỗi lần làm việc thì mở file này lên! Hoặc đổi tên thành acad.dwt rồi copy đè lên file gốc trong template

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phihanhanh    1
save as dưới dạng file DWt rồi mỗi lần làm việc thì mở file này lên! Hoặc đổi tên thành acad.dwt rồi copy đè lên file gốc trong template

Thank bác nhiều lắm. Em thấy vui vì có bác giúp cho ý kiến hay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762

Em sử dụng CAD 2004.

Bạn tìm đọc quyển sách CAD2004 của Nguyễn Hữu Lộc, chương về Thiết lập bản vẽ nguyên sinh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Updatelisp    8
Bạn tìm đọc quyển sách CAD2004 của Nguyễn Hữu Lộc, chương về Thiết lập bản vẽ nguyên sinh.

Bạn chỉ cần đoạn code ở dưới đây thì có thể thiết lập tất cả các bản vẽ :

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry17695

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
LAMUTC293    0

chào bác

Ar_Chanwoo bác có thể nói rõ hơn phần này được không ạ (save as dưới dạng file DWt rồi mỗi lần làm việc thì mở file này lên! Hoặc đổi tên thành acad.dwt rồi copy đè lên file gốc trong template ) em mới tập tành về cad không hiểu cho lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay