Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
batrau

Quan li layer - comment nhieu cho em nha

Các bài được khuyến nghị

batrau    7

trong AutoCad khi em copy 1 cái block thư viện vd như bàn ghế, giường tủ.. sang bản vẽ cua mình thì xuất hiện thêm tùm lum các layer khác nữa -> làm các lớp layer của em thêm chi chít chằng chịt...nhìn muốn đau cả mắt... hic. Sau này để khắc phục tình trang đó em có 1 cách là : đàu tiên em explode block ra. sau đó quét nó thành lớp layer 0 rồi Ctr-C sang bản vễ của mình. Cuối cùng là block nó lại theo lớp layer mình muốn. Hic tuy giải quyết được vấn đề nhưng có vẻ dài dòng quá. Có bro nào còn tuyệt chiêu khác thì giúp em với. Em đang đau đống layer trong bản vẽ, mà delete layer lại kô được mặc dù layer đó chẳng có nét nào trong bản vẽ cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
cuongnam    5

bạn làm đúng đó, cũng hơi dài nhưng mà cách này là hiệu quả,nhưng trước khi tạo block bạn phải đưa các đối tượng về layer o và chọn byblock, làm thế này thì bạn sẽ quản lý được layer của cua nó. mình thường dùng ctrl+shìt+c rồi ctrl+shift+v để tạo block, đở phải đặt tên cho blog

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
crazylisp    14
trong AutoCad khi em copy 1 cái block thư viện vd như bàn ghế, giường tủ.. sang bản vẽ cua mình thì xuất hiện thêm tùm lum các layer khác nữa -> làm các lớp layer của em thêm chi chít chằng chịt...nhìn muốn đau cả mắt... hic. Sau này để khắc phục tình trang đó em có 1 cách là : đàu tiên em explode block ra. sau đó quét nó thành lớp layer 0 rồi Ctr-C sang bản vễ của mình. Cuối cùng là block nó lại theo lớp layer mình muốn. Hic tuy giải quyết được vấn đề nhưng có vẻ dài dòng quá. Có bro nào còn tuyệt chiêu khác thì giúp em với. Em đang đau đống layer trong bản vẽ, mà delete layer lại kô được mặc dù layer đó chẳng có nét nào trong bản vẽ cả.

Bạn dùng lệnh laytrans để đổi tất cả các layer về layer0 trước khi copy.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
batrau    7
bạn làm đúng đó, cũng hơi dài nhưng mà cách này là hiệu quả,nhưng trước khi tạo block bạn phải đưa các đối tượng về layer o và chọn byblock, làm thế này thì bạn sẽ quản lý được layer của cua nó. mình thường dùng ctrl+shìt+c rồi ctrl+shift+v để tạo block, đở phải đặt tên cho blog

Thanks ban nhiu` . Mình vẫn chưa hiểu shift dùng làm j`. Minh` sẽ làm theo cách của bạn xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
batrau    7
Bạn dùng lệnh laytrans để đổi tất cả các layer về layer0 trước khi copy.

Laytrans...?? nghe lạ quá. Nhưng okie minh` sẽ làm xem sao. Thanks bạn nhìu nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
TICON    29

Không hẳn phải làm thế, bồ nhắp đôi vào block, cho tất cả vào 1 lớp, rồi bấm nút cuối cùng trong refedit là toàn bộ các block sẽ thay đổi theo ý muốn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo