Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
dinhthuanxd

Font trong Nova 3.0

Các bài được khuyến nghị

Chào các đồng chí và các ban. Tôi là thành viên nhưng chưa viết bài lần nào, hôm nay với mạnh dạn viết lên hỏi các sư huynh và các bạn một câu hỏi về vấn đề font trong Nova 3.0.

Hiện tại tôi mới cài Nova 3.0 trên Cad 14 nhưng không sử dụng được tiếng Việt. Xin mọi người giúp tôi làm cách nào để khắc phục được vấn đề đó, có phải dùng font nào khác không, Nếu có thì cho tôi xin luôn và chỉ cho tôi cách làm cụ thể.

Mong mọi người giúp đỡ vì tôi cũng mới nên không rành lắm. Xin chân thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các đồng chí và các ban. Tôi là thành viên nhưng chưa viết bài lần nào, hôm nay với mạnh dạn viết lên hỏi các sư huynh và các bạn một câu hỏi về vấn đề font trong Nova 3.0.

Hiện tại tôi mới cài Nova 3.0 trên Cad 14 nhưng không sử dụng được tiếng Việt. Xin mọi người giúp tôi làm cách nào để khắc phục được vấn đề đó, có phải dùng font nào khác không, Nếu có thì cho tôi xin luôn và chỉ cho tôi cách làm cụ thể.

Mong mọi người giúp đỡ vì tôi cũng mới nên không rành lắm. Xin chân thành cảm ơn!

Bạn nói rõ hơn, lỗi font trên menu, trên command line, hay lỗi khi dùng lệnh text?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn nói rõ hơn, lỗi font trên menu, trên command line, hay lỗi khi dùng lệnh text?

Cảm ơn bạn đã trả lời. Nova của minh là lỗi trên menu và minh thấy hình như là nova của mình không có font. Nếu bạn có font thi cho minh xin và hướng dẫn cụ thể để mình cài vào. Mình nghe nói có font ABC gì đó. Giúp mình với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn đã trả lời. Nova của minh là lỗi trên menu và minh thấy hình như là nova của mình không có font. Nếu bạn có font thi cho minh xin và hướng dẫn cụ thể để mình cài vào. Mình nghe nói có font ABC gì đó. Giúp mình với!

thứ 2 nữa lên công ty gửi cho bạn.

bạn để lại nick nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn nha. Thứ 2 minh đợi bạn, bạn gửi cho mình qua Email: dinhthuanxd@yahoo.com.

yahoo dạo này hay lỗi, bạn vào đây tải nhé : file name: fond for nova

http://www.4shared.com/dir/5679964/9b22db3/sharing.html

file này có 3 fond, bạn chú ý là copy từ dos vào thư mục fond của windown

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể tải font ở đây nhé.! http://www.mediafire.com/download.php?th1z3tdyzeo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn ơi!tại sao font trong internet của tớ lại bị lỗi nhỉ?

bạn có cách nào ko?

Bạn post bài ko đúng chủ đề nhé. :cheers: :mellow: :mellow:

Bạn dùng trình duyệt Internet nào?IE hay firefox?

Nếu dùng IE(Internet Explore) thì bạn có thể vào Tools/Internet Options.../General/Accessibility/tích chọn Ignore font styles specified on web pages.

:cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay