Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
chickenkts

Hỏi về xuất bản vẽ ra 3ds

Các bài được khuyến nghị

chickenkts    1

Mình dựng phối cảnh bằng autocad rồi xuất ra file 3ds để dùng artlantis render.

Nhưng bản vẽ nào có nhiều đối tượng cong (đường tròn, đường cong) thì hay bị gãy khúc.

Hỏi anh em trong Autocad có thông số nào giúp cho việc xuất bản vẽ ra không bị hiện tượng gãy khúc trên không

Mình dùng autocad2008

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
batrau    7
Mình dựng phối cảnh bằng autocad rồi xuất ra file 3ds để dùng artlantis render.

Nhưng bản vẽ nào có nhiều đối tượng cong (đường tròn, đường cong) thì hay bị gãy khúc.

Hỏi anh em trong Autocad có thông số nào giúp cho việc xuất bản vẽ ra không bị hiện tượng gãy khúc trên không

Mình dùng autocad2008

Bạn ơi có 2 cách : Cách 1 bạn chỉnh surftab trong cad thật cao

Cách 2 khi xuất sang max bạn chỉnh lại chỉ số curve steps = 100 và surface deviation for 3D solid = 1 mm là okie thôi. Try again and enjoy nhá ( Mình chỉ làm được tới đó thôi a` )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chickenkts    1
Bạn ơi có 2 cách : Cách 1 bạn chỉnh surftab trong cad thật cao

Cách 2 khi xuất sang max bạn chỉnh lại chỉ số curve steps = 100 và surface deviation for 3D solid = 1 mm là okie thôi. Try again and enjoy nhá ( Mình chỉ làm được tới đó thôi a` )

@Batrau :

Lệnh surftab hình như chỉ áp dụng được cho khối Extrude, còn các khối dựng bằng đường cong (circle) thì vẫn không ăn thua

Mình dùng Artlandtis Studio để render nên không biét tí gì về max, trường hợp bí quá thì cài max để rùi lại xuất ngược lại :cheers:

Dù sao rất cám ơn bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo