Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
chipchipboy3

Hỏi về cách chèn đối tượng (người, cây)

Các bài được khuyến nghị

Trước giờ em dùng cad2004 nay mới đổi sang 2007. nhưng ma em gặp chút vấn đề mong ai bít chỉ dùm em:

1 - Thanh công cụ để vẽ cái khối 3D em tìm hoài không thấy (3d face chứ không phải 3d solid, vì 3d solid em thấy rối)

2 - Ở acad 2004 có lệnh LSnew (landscapenew) để chèn các đối tượng ( như người, cây cối ...), nhưng sang acad 2007 thì dùng lệnh ấy cad không hiểu. Vậy cho em hỏi sang cad2007 thì lệnh đó đổi thành gì rồi.

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
trinhvqh    222
Trước giờ em dùng cad2004 nay mới đổi sang 2007. nhưng ma em gặp chút vấn đề mong ai bít chỉ dùm em:

1 - Thanh công cụ để vẽ cái khối 3D em tìm hoài không thấy (3d face chứ không phải 3d solid, vì 3d solid em thấy rối)

2 - Ở acad 2004 có lệnh LSnew (landscapenew) để chèn các đối tượng ( như người, cây cối ...), nhưng sang acad 2007 thì dùng lệnh ấy cad không hiểu. Vậy cho em hỏi sang cad2007 thì lệnh đó đổi thành gì rồi.

Thanks

Dùng RPC để chèn người và cây

Hãy tải chương trình RPC Creator tại http://www.archvision.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762

Thanks

Nên tìm chép các file thư viện về người, cây, dồ dùng nội thất..., khi cần có thể chèn vào bản vẽ như block.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguyenhuyhoang    426

Thanks

Bên Cad 2007 có khác chút xíu về vần đề này :

1. Thanh công cụ Surface không có - Bạn có thể tạo thanh công cụ Surface mới (trong View - Tool bar)

2. Bạn có thể dùng tạm Menu Draw - Modeling - Meshes

Còn việc chèn hình và người trong thì thư viện trong Cad rất ít, bạn nên mua đĩa ở ngoài rồi chèn vào (thư viện theo từng chủ đề (cây, xe , người bàn, ghề, tủ, .......đủ thứ trên đời hơn 50 đĩa CD).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks

1_Vấn đề về 3D mình không rành lắm.

2_Vấn đề chèn các đối tượng vào bản vẽ như bạn nói thì mình nghĩ cũng không khó khăn đâu Bạn. Cũng có thể như chèn Block vậy thôi. Mình vừa làm song một vấn đề về Block, mình gửi cho bạn tham khảo và ứng dụng sem có thể chèn những đối tượng trên của bạn được không nhé( Mình nghĩ sê được). bạn doawload dưới đây nhé( Mình gửi cho Bạn qua Gnail nhé).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo