Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
haond83

cách cắt chân đường kích thước

Các bài được khuyến nghị

ok.e cám ơn nhiều nhé!!!

chắc là bạn đã tìm được lisp cắt chân dim rùi :).nhưng nếu bạn mới học cad mình có 1 lời khuyên:nắm thật chắc những cái cơ bản cua cad để hiểu bản chất của từng lệnh,từng đặc tính đối tượng của cad.vẽ nhanh không phải là quan trọng nhất mà vẽ đúng mới la quan trọng nhất,nhanh mà sai thì còn chết mệt hơn,rồi dần dần tự mình sẽ tạo được 1 kỹ năng vẽ riêng cho bản thân thì sẽ vẽ nhanh thui.Cad học thì thấy dễ,dùng thì thấy không phải là khó nhưng vẽ và quản lý như thế nào mới là vần đề đặc biệt là sau này khi bạn ra trường hành nghề.goodluck.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chắc là bạn đã tìm được lisp cắt chân dim rùi :).nhưng nếu bạn mới học cad mình có 1 lời khuyên:nắm thật chắc những cái cơ bản cua cad để hiểu bản chất của từng lệnh,từng đặc tính đối tượng của cad.vẽ nhanh không phải là quan trọng nhất mà vẽ đúng mới la quan trọng nhất,nhanh mà sai thì còn chết mệt hơn,rồi dần dần tự mình sẽ tạo được 1 kỹ năng vẽ riêng cho bản thân thì sẽ vẽ nhanh thui.Cad học thì thấy dễ,dùng thì thấy không phải là khó nhưng vẽ và quản lý như thế nào mới là vần đề đặc biệt là sau này khi bạn ra trường hành nghề.goodluck.

sau khi load lisp rồi.máy thông báo:

Chon Dim <Aligned-Liner-Hor-Ver> dinh cat.

select object thì mình chọn đường kích thước định cắt rồi enter

máy thông bao:điểm mốc cắt đường gióng mình nhập 200 sa k thấy thay đổi gì nhỉ

Mọi người có thể nói kỹ hơn về cách dùng được k?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh cho em hỏi một chút với ạ. E load cái list của ketxu ở link http://www.cadviet.com/forum/topic/30603-cat-cac-duong-ghi-kich-thuoc/

nhưng khi e load nó vào cad, Sau đó nhập lệnh CD mà nó bảo là k hiểu đây là lệnh gì????

Thế là thế nào ạ?

Có phải là list k dùng được nữa k ạ?

Em vừa mới học cad nên kinh nghiệm chưa có mong các anh đừng chê cười... :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử Lisp này coi...(k biết ai viết nhưng hiện xài vẫn rất oke)

Các anh cho em hỏi một chút với ạ. E load cái list của ketxu ở link http://www.cadviet.com/forum/topic/30603-cat-cac-duong-ghi-kich-thuoc/

nhưng khi e load nó vào cad, Sau đó nhập lệnh CD mà nó bảo là k hiểu đây là lệnh gì????

Thế là thế nào ạ?

Có phải là list k dùng được nữa k ạ?

Em vừa mới học cad nên kinh nghiệm chưa có mong các anh đừng chê cười... :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lisp này k load được nữa sonnv36 ah. mà mình dùng cad 2008 thì lisp vẩn giống như cad 2007 ah? rất mong được bạn chỉ giáo! cảm ơn bạn nhiều!  :)

ủa...mình vẫn xài oke mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì! Xin lỗi anh sonnv36 vì cứ phải hỏi đi hỏi lại nhiều! Nhưng mà file của anh em tải về thì lại bị lỗi phông chữ. Kết quả là lisp vẩn k chạy được. Hay là do máy em bị lỗi phần mềm gì không nhỉ? Em thử rất nhiều lisp khác rồi mà vẩn không được! Rất mong được anh giải đáp!

Chúc anh một ngày làm việc thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có bác nào biết lỗi CAD 2007 mà cứ dùng lệnh xx cắt đường kích thước ngang và yy cắt đường kích thước đúng. nhưng mỗi khi dùng cắt đường kích thước ngang thi toàn bộ bắt điểm lại bị thoát hết ra, mà ko cắt dc đường kích thước. Đo đường kích thước ra ngoài thì vẫn cắt được bình thường.

Bác nào biết thì giúp mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo