Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
th037

Không vẽ được nét đứt với bất kỳ cách nào

Các bài được khuyến nghị

Tôi hỏi một câu hỏi mà biết chắc chắn rằng 99% là các kỹ thuật viên ở diễn đàn http://cadviet.com sẽ không trả lời được .Đơn giản thôi : đó là cách vẽ nét đứt.

Tôi viết như vậy vì tôi đã tham khảo và làm theo hướng dẫn ở hầu hết các bài viết trên diễn đàn về chủ đề này mà vẫn không thể nào vẽ được một đường nét đứt.

Tôi đang dùng autocad 2007 ,tôi đã chỉnh line tyle thành kiểu nét đứt ,chỉnh line tyle scale lên 100 và chỉnh cả global scale factor = 100 rồi vẽ mà đường thẳng vẫn là nét liền .Gi tôi click vào đường thẳng chình các thông số giống trên vẫn không được.

Tôi dùng lệnh mo và ltscale như hướng dẫn trong diễn đàn mà vẫn không được

Vậy tôi phải làm thế nào để vẽ được đường nét đứt .

• Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

thử chuyển line style scale xuống 0.01 coi dc ko, nếu ko dc thì up cái file "hết sức đặc biệt" đó lên đi bạn, mình cũng muốn coi nó ra sao.

Thân!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi hỏi một câu hỏi mà biết chắc chắn rằng 99% là các kỹ thuật viên ở diễn đàn http://cadviet.com sẽ không trả lời được .Đơn giản thôi : đó là cách vẽ nét đứt.

Tôi viết như vậy vì tôi đã tham khảo và làm theo hướng dẫn ở hầu hết các bài viết trên diễn đàn về chủ đề này mà vẫn không thể nào vẽ được một đường nét đứt.

Hàm hồ !

thử chuyển line style scale xuống 0.01 ..

Cảm ơn bạn nhiều ! Tôi vẽ được rồi !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đang dùng autocad 2007 ,tôi đã chỉnh line tyle thành kiểu nét đứt ,chỉnh line tyle scale lên 100 và chỉnh cả global scale factor = 100 rồi vẽ mà đường thẳng vẫn là nét liền .Gi tôi click vào đường thẳng chình các thông số giống trên vẫn không được.

hì,hình như bác detailjng là ngưòi thứ 100 trong diễn đàn hay sao ý :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn nên xem lại kiến thức của mình đi, nói chuyện thì nên khiêm tốn một chút.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn gì đó ơi.Lên diễn đàn đừng có khích tướng nhứ!Không tốt đâu.Bi giờ mình có ý kiến xíu về vấn đề của bạn.Bạn chỉnh linetype sace nho xuông thử xrm.cõ 0.1 hay 0,01 thử nhé.Rồi đấnh lệnh RE một phát.Xem thử được không nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn gì đó ơi.Lên diễn đàn đừng có khích tướng chứ!Không tốt đâu.Bi giờ mình có ý kiến xíu về vấn đề của bạn.Bạn chỉnh linetype sace nho xuông thử xrm.cõ 0.1 hay 0,01 thử nhé.Rồi đấnh lệnh RE một phát.Xem thử được không nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn gì kia vẫn chưa hiểu một câu nói "chưa biết lượng sức mình". Bạn nói điều đó chẳng ai muốn giúp bạn cả đâu. Hi vọng lần sau bạn sẽ cẩn thận trước khi đưa ra ý kiến hơn. Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn gì đó ơi.Lên diễn đàn đừng có khích tướng chứ!Không tốt đâu.Bi giờ mình có ý kiến xíu về vấn đề của bạn.Bạn chỉnh linetype sace nho xuông thử xrm.cõ 0.1 hay 0,01 thử nhé.Rồi đấnh lệnh RE một phát.Xem thử được không nhé!

Thanks b. Chẳng biết cái topic này từ bh nhưng mình đang chuyển qua AC2011 thì cũng bị như vậy mà chưa biết cách sửa ^^!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks b. Chẳng biết cái topic này từ bh nhưng mình đang chuyển qua AC2011 thì cũng bị như vậy mà chưa biết cách sửa ^^!

Bạn vào format / linetype tăng giảm các thông số mình khoanh tròn xem được không.

Chú ý khi tăng giảm xong bạn nên vẽ ra một line mới xem kết quả có như ý muốn không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo