Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
123yeah

Tính kích thước trong 1 bản vẽ cho trước

Các bài được khuyến nghị

123yeah    0

Vấn đề của em như thế này : em có 1 bản vẽ trong đó 1 số kích thước cho rồi, 1 số chưa cho. Em muốn tính những kích còn thiếu đó bằng cách sử dụng AutoCad thì có được ko ? Nếu được thì mong các bác chỉ dùm em !

Em lấy 1 ví dụ như trong file đính kèm, em muốn tính kích thước răng rãnh của chi tiết đó thì phải làm thế nào ? Các bác có thể chỉ luôn trên bản vẽ đính kèm hoặc tính giúp em với ! Em cảm ơn trước !

http://www.mediafire.com/?6wd7vs51fn8ug7s

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
123yeah    0

Bản vẽ này là bạn vẽ hay ai vẽ :) Bạn đã sử dụng các lệnh dim chưa ?

Đây là bản vẽ của người khác và mình cũng ko biết họ đã sử dụng những lệnh gì !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.649

Mình đang hỏi bạn ý, bạn vẽ CAD lâu chưua? Bạn đã bao giờ sử dụng các lệnh Dimension chưa ??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
123yeah    0

Mình đang hỏi bạn ý, bạn vẽ CAD lâu chưua? Bạn đã bao giờ sử dụng các lệnh Dimension chưa ??

Bây h mình mới tập tành vẽ Cad và cũng chưa rõ về lệnh Dimension !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

Vấn đề của em như thế này : em có 1 bản vẽ trong đó 1 số kích thước cho rồi, 1 số chưa cho. Em muốn tính những kích còn thiếu đó bằng cách sử dụng AutoCad thì có được ko ? Nếu được thì mong các bác chỉ dùm em !

Em lấy 1 ví dụ như trong file đính kèm, em muốn tính kích thước răng rãnh của chi tiết đó thì phải làm thế nào ? Các bác có thể chỉ luôn trên bản vẽ đính kèm hoặc tính giúp em với ! Em cảm ơn trước !

http://www.mediafire.com/?6wd7vs51fn8ug7s

Chắc anh mới làm quen với CAD:

Lôi thanh công cụ Dimension : Dùng lệnh bằng biểu tượng trên thanh công cụ kiểm tra các kích thước ghi trên hình vẽ:

kích thước 580H7 đúng>>>>Dùng lệnh Aligned đo rãnh >>> kích thước rãnh của nó là 10 (Chẵn 10 không lẻ)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
123yeah    0

Chắc anh mới làm quen với CAD:

Lôi thanh công cụ Dimension : Dùng lệnh bằng biểu tượng trên thanh công cụ kiểm tra các kích thước ghi trên hình vẽ:

kích thước 580H7 đúng>>>>Dùng lệnh Aligned đo rãnh >>> kích thước rãnh của nó là 10 (Chẵn 10 không lẻ)

Ok mình làm được rồi , Cảm ơn bạn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo