Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hackpass

Giúp đỡ đưa tọa độ vào một lớp trong autocad

Các bài được khuyến nghị

hackpass    0

Xin chào mọi người, hiện tại mình đang có 1 bản đồ thửa, mình muốn đưa các tọa độ đã đo được qua GPS vào bản đồ Autocad, và gắn các tọa độ đó vào một lớp do mình tự tạo. Cảm ơn mọi người. Mong được hồi âm sớm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
gia_bach    1.442

Xin chào mọi người, hiện tại mình đang có 1 bản đồ thửa, mình muốn đưa các tọa độ đã đo được qua GPS vào bản đồ Autocad, và gắn các tọa độ đó vào một lớp do mình tự tạo. Cảm ơn mọi người. Mong được hồi âm sớm.

Để mọi ngưòi có thể "hồi âm", Bạn cần cung cấp thêm thông tin :

- file cad "bản đồ thửa"

- File : "các tọa độ đã đo được qua GPS"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.652

Bạn còn thiếu file tọa độ, vì cần phải biết cấu trúc file tọa độ đó thì mọi người mới biết cách lấy chứ ^^ Mìn chẳng nhìn thấy tọa độ đâu ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hackpass    0

File tọa độ mình đã copy nó vào file Cad rồi. Các điểm (TK3L, TK3M, TK3N, TK3O, TK3P) là mình copy từ file tọa độ vào đấy. Vì file của mình rất lớn, mà đo tọa độ lại nằm ở xa khu vực đặt điểm mốc, nên mình copy sẵn file tọa độ đó vào, giá trị file tọa độ là giá trị thật do mình đo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.652

Mình find thì có text nhưng chẳng nhìn thấy gì, lại không phải chuyên ngành nên chẳng hiều được ý bạn nói "gán" là như thế nào, đầu vào thế nào, đầu ra ra sao...Hic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hackpass    0

Vâng, mình muốn biết làm cách nào để khi gõ lẹnh ID vào điểm (tạm gọi là mã hợp đồng có màu hông) sẽ xem được tọa độ giống như mình gõ lệnh ID vào các điểm của GPS.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo