Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
TNTVN

Không thể dùng đc lệnh PROPERTIES

Các bài được khuyến nghị

Chào các bro!

Sao cad 2008 của tui bị lỗi khi dùng lệnh PROPERTIES (Mo; Ctrl+1) đều ko thể gọi bảng PROPERTIES ra được. Có bro nào biết nguyên nhân và cách khắc phục thì chỉ dùm với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các bro!

Sao cad 2008 của tui bị lỗi khi dùng lệnh PROPERTIES (Mo; Ctrl+1) đều ko thể gọi bảng PROPERTIES ra được. Có bro nào biết nguyên nhân và cách khắc phục thì chỉ dùm với.

Ko có bro nào gặp trường hợp này sao!

Tình hình là gỡ Cad 2008 cài 2007 dùng đc 1 ngày ngon lành. Hôm nay lại bị tình trạng như Cad 2008: Ko thể mở đc bảng Properties - Đúng hơn là bảng properties bị ẩn, kéo nó ra nhưng ko sử dụng được - chọn đối tượng mà nó lại kêu no selection - thế mới đau chứ. Dùng Cad mà ko có cái này khác chi cày ko trâu.

Các bro cứu với!

Gửi thêm cái hình cho sinh động:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình là gỡ Cad 2008 cài 2007 dùng đc 1 ngày ngon lành. Hôm nay lại bị tình trạng như Cad 2008: Ko thể mở đc bảng Properties - Đúng hơn là bảng properties bị ẩn, kéo nó ra nhưng ko sử dụng được - chọn đối tượng mà nó lại kêu no selection - thế mới đau chứ. Dùng Cad mà ko có cái này khác chi cày ko trâu.

Các bro cứu với!

Tôi gặp 1 lần,

Tìm mãi không biết cách khắc phục, đành phải uninstall rồi cài lại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bro cứu với!

Bạn sửa Cad thế này thử xem : Vào Control Panel --> Ad/Remove Program --> Chọn Cad2008 --> Bấm nút Change/Remove --> Repair or Reinstall

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn sửa Cad thế này thử xem : Vào Control Panel --> Ad/Remove Program --> Chọn Cad2008 --> Bấm nút Change/Remove --> Repair or Reinstall

Trước tôi có thử thế này nhưng không được.

Phải uninstall hoàn toàn, sau đó cài lại mới được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hoành nói đúng đấy , mình cũng đã đụng trường hợp này vài lần rồi. Uninstall lại thôi.

Để đỡ mất công cài lại, mình có kinh nghiệm này để bạn tham khảo:

- Sau khi cài ,thiết lập các Option mà mình thích, ưng ý rối thì thoát khỏi Cad

- Vào Program -> Autodesk -> Autocad 200x -> Migrate Custom setting -> Export Autocad Setting

Khi có trục trặc sau này, mình lại thực hiện công việc tương tự trên nhưng ngược lại , thay vì Export...., mình dùng Import Autocad setting

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn các bro đã giúp! Làm theo cách của ThuPhong hay nhưng máy tui cài cả CAD 2002 nên vào Migrate Custom setting nó đòi load luôn của 2002 chứ ko cho Export, nhưng ổn vì con 2002 ko bị lỗi trên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các bro!

chán quá, thỉnh thoảng lại bị gặp lỗi này, mà cứ cài đi cài lại chán như con gián vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay