Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
pccc

Scale hình 3D

Các bài được khuyến nghị

pccc    253

Các bác giúp em việc nàynhé:

em có một hình trụ và một hình thân trụ hai đáy chỏm cầu giống như hình cái bình gas. cả hai bình này đều có thể tích 1 Mét khối. đã vẽ được bản vẽ 2d và bản vẽ 3d, có cách nào để biến đổi được hai hình có thể tích 1 mét khối thành hai bình có thể tích mỗi bình là 2 khối rưỡi? nhờ các bác bày cách em cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ssg    1.088
Các bác giúp em việc nàynhé:

em có một hình trụ và một hình thân trụ hai đáy chỏm cầu giống như hình cái bình gas. cả hai bình này đều có thể tích 1 Mét khối. đã vẽ được bản vẽ 2d và bản vẽ 3d, có cách nào để biến đổi được hai hình có thể tích 1 mét khối thành hai bình có thể tích mỗi bình là 2 khối rưỡi? nhờ các bác bày cách em cảm ơn nhiều

Một khối 3D, bất kể hình dạng gì, muốn tăng thể tích lên k lần, bạn scale nó lên với hệ số ks = căn bậc 3 của k

Cụ thể, với k = 2.5 -> ks = căn bậc 3 của 2.5 = 1.3572...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pccc    253
Một khối 3D, bất kể hình dạng gì, muốn tăng thể tích lên k lần, bạn scale nó lên với hệ số ks = căn bậc 3 của k

Vô cùng cảm ơn bác ssq em đang lo sốt vó về vụ này. xếp giao cho em một đống bản vẽ yêu cầu phải xong chậm nhất là chiều mai để ngày kia là xếp gửi đi đấu thầu vậy mà làm thủ công mất nhiều thời gian quá.đêm nay em được đi ngủ sớm đấy bác ạ . cảm ơn bác nhiều. lần sau em lạ hỏi bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pccc    253

Vô cùng cảm ơn bác ssq em đang lo sốt vó về vụ này. xếp giao cho em một đống bản vẽ yêu cầu phải xong chậm nhất là chiều mai để ngày kia là xếp gửi đi đấu thầu vậy mà làm thủ công mất nhiều thời gian quá.đêm nay em được đi ngủ sớm đấy bác ạ . cảm ơn bác nhiều, lần sau em lạ hỏi bác hi hi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo