Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
doantrieu

Làm sao để giá trị Dim thể hiện số lẻ

Các bài được khuyến nghị

bác ơi cho em hỏi

bác biết cách nào để chỉnh lai lam sao để vẽ đwờng line trong cad khi ta nhap so le vẫn dim la dung nhu so kíc thước mà ta nhạp vô.

vi may của toi no co van đề la khi toi nhap vo: VD la nhap 12.3 thi khi dim thi no chỏ baoo la 12 co cach nao sua lại khong xin bac chỉ giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn chui vào Pormat> Dimension Style..> Modify...Tại dòng Precision bạn chọn : 0.0....0.00000000 tùy ý.

Hoặc nếu bạn muốn sửa một số chỗ thôi thì làm như sau: Click chọn đường Dim-(Xuất hiện màu xanh ở Dim)- Click chuột phải- Ở dòng Precision nó có các kiểu chọn số lẻ đó 0.00.000.......

gluck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoặc nếu bạn muốn sửa một số chỗ thôi thì làm như sau: Click chọn đường Dim-(Xuất hiện màu xanh ở Dim)- Click chuột phải- Ở dòng Precision nó có các kiểu chọn số lẻ đó 0.00.000.......

gluck!

Em không "gluck" rồi; vì không tài nào làm được như bác hướng dẫn. Em chọn Dim xong, kích phải chuột nó liền gọi lại lệnh vừa thực hiện trước đó!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em không "gluck" rồi; vì không tài nào làm được như bác hướng dẫn. Em chọn Dim xong, kích phải chuột nó liền gọi lại lệnh vừa thực hiện trước đó!

Có 2 cách như sau :

1. Gõ lệnh D hay vào Format - Dim style cũng được - Chọn Modify - Primary Unit - Precision - Bạn muốn chọn có bao nhiêu số lẻ thì tùy.

VD: 0.0 (sẽ ra kết quả là 12,3 như ban muốn) còn chọn 0 thì KQ là 12

2. Nhấp đúp vào Dim muốn hiệu chỉnh - Chọn Primary Unit - Chọn mục Precision - Hiệu chỉnh (TH này chỉ thay đổi cục bộ, còn TH trên là thay đổi toàn bộ Dim Style))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn vào Tools/options trong thẻ User Preferences chọn Shorcut menu......để hiện lại chức năng Right click.....

rồi để như hình vẽ

untitled_18.bmp

lúc này bạn chỉ việc chọn dim đó rổi chuột phải là ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn vào Tools/options trong thẻ User Preferences chọn Shorcut menu......để hiện lại chức năng Right click.....

Cảm ơn bác, vậy mà em không để ý vụ này. Hồi nào đến giờ em đã "thủ tiêu cái Right click.....", quen tay rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo