Đến nội dung

Hình ảnh

Trắc nghiệm vui

• Please log in to reply
23 replies to this topic

#1 duongsatdn

duongsatdn

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 1657 Bài viết
Điểm đánh giá: 761 (tốt)

Đã gửi 13 May 2008 - 09:39 AM

Giả sử có một người đưa cho bạn xem một tờ giấy A4 trắng tinh, có một vòng tròn nhỏ màu đen được hatch kiểu solid cũng màu đen ( :cheers: ) và hỏi: Anh cho tôi biết anh nhìn thấy gì?
Mời các bạn trả lời...
  • 0

#2 MANHHUNGXDA

MANHHUNGXDA

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 926 Bài viết
Điểm đánh giá: 458 (tốt)

Đã gửi 13 May 2008 - 09:42 AM

Giả sử có một người đưa cho bạn xem một tờ giấy A4 trắng tinh, có một vòng tròn nhỏ màu đen được hatch kiểu solid cũng màu đen ( :cheers: ) và hỏi: Anh cho tôi biết anh nhìn thấy gì?
Mời các bạn trả lời...

Tôi nhìn thấy 1 vòng tròn trắng!!!!!!!!!!!! chỉ có đường viền bao ngoài!
Ơi trời ới, đến mình mà lại bị tờ giấy nó lừa>>>>>>>>>>>
  • 0
Hãy ước cho trọn 1 ước mơ!

#3 KE AN MAY DI VANG

KE AN MAY DI VANG

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 822 Bài viết
Điểm đánh giá: 572 (tốt)

Đã gửi 13 May 2008 - 09:50 AM

Tôi lại nhìn thấy bàn tay của bạn. Ngày trước khi mua kem, cô hàng kem đưa cho tôi một que kem bốc khói nóng, tôi đã cầm cổ tay cô bán kem:
"Tôi nắm cổ tay cô bán kem nhỏ nhắn ngậm ngùi
Em cứ để yên trong tay tôi ấm mãi ..."
Và ngày nào tôi cũng mua kem.....
  • 1
KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG

#4 MANHHUNGXDA

MANHHUNGXDA

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 926 Bài viết
Điểm đánh giá: 458 (tốt)

Đã gửi 13 May 2008 - 09:54 AM

Tôi lại nhìn thấy bàn tay của bạn. Ngày trước khi mua kem, cô hàng kem đưa cho tôi một que kem bốc khói nóng, tôi đã cầm cổ tay cô bán kem:

Ksgia đựoc diễn đàn cadviet bình bầu là 1 Pro hót nhất, lãng mạng nhất, thoải mái nhất, nghệ sĩ nhất... và già nhất
  • 1
Hãy ước cho trọn 1 ước mơ!

#5 duongsatdn

duongsatdn

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 1657 Bài viết

Đã gửi 13 May 2008 - 09:58 AM

Ksgia đựoc diễn đàn cadviet bình bầu là 1 Pro hót nhất, lãng mạng nhất, thoải mái nhất, nghệ sĩ nhất... và già nhất

... và rất thâm thúy!
  • 0

#6 lamtecco2

lamtecco2

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 715 Bài viết
Điểm đánh giá: 856 (rất tốt)

Đã gửi 13 May 2008 - 10:08 AM

Bác KSGia giật nhiều giải nhất quá :blush: tôi còn thấy có thêm 1 giải dành cho người cẩn thận và chu đáo nữa ! :cheers:
  • 1

#7 gp14

gp14

DO TUAN GIAP

• Moderator
  • 1860 Bài viết
Điểm đánh giá: 1120 (rất tốt)

Đã gửi 13 May 2008 - 05:43 PM

Và ngày nào tôi cũng mua kem.....

Bác Ksgia khôn thế :blush: , cô bán kem ở đâu vậy để gp14 cũng đến mua với. Bác thấy không? mọi người trên diễn đàn là quý bác nhất rồi :cheers:
  • 0

#8 KE AN MAY DI VANG

KE AN MAY DI VANG

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 822 Bài viết

Đã gửi 13 May 2008 - 06:33 PM

"Ksgia đựoc diễn đàn cadviet bình bầu là 1 Pro hót nhất, lãng mạng nhất, thoải mái nhất, nghệ sĩ nhất... và già nhất
... và rất thâm thúy!
Bác KSGia giật nhiều giải nhất quá rolleyes.gif tôi còn thấy có thêm 1 giải dành cho người cẩn thận và chu đáo nữa !"
@: gp14: Hôm nào có thời gian rỗi, tôi sẽ rủ bạn đi ăn kem, đừng vin lý do là bận đấy.

Các bạn quá khen làm tôi xấu hổ quá!
Theo Từ điển tiếng Việt do Văn Tân và Nguyễn Văn Đạm chỉnh lý và bổ xung- Nhà xuất bản khoa học xã hội Hà nội-1977:
Thâm thúy: Sâu sắc về tư tưởng và học thuật: nhà học giả thâm thúy
Trời ơi! Nếu được 1/10 chữ thâm thúy thì chắc là tôi đã không phải vào CADViet để nhặt lệnh vẽ rơi vãi và viết thơ cây nhà lá vườn! Tôi đã gặp và ngồi uống rượu với 6 thành viên của diễn đàn CADviet. Cảm nhận đầu tiên khi gặp các bạn ở ngoài đời là thân thiện, nét thân thiện hiện lên từng khuôn mặt của mỗi người. Dù chỉ gặp nhau một lần và uống với nhau đôi chén rượu trong một khoảng thời gian rất ngắn ngủi, nhưng tôi vẫn có cảm giác như được gặp lại những người bạn cũ đã học cùng nhau từ lâu lắm rồi.
Khi viết những dòng chữ này tôi lại nghẹn ngào nhớ về trường xưa bạn cũ:
Hôm nay tôi lại về thăm trường cũ
Trường cũ còn đây bạn cũ đâu rồi?

Tôi chỉ công nhận câu “cẩn thận và chu đáo và già nhất” thôi, vì bạn bè hồi học phổ thông nhiều người đã ghi vào sổ lưu bút của tôi như thế.
6 thành viên của diễn đàn CADViet đã nhìn thấy tôi:
- Pro hót nhất: có mái tóc xanh không chịu bạc so với những người cùng sinh năm 1956. Thật tình là tôi thấy xấu hổ về việc này, vì em trai tôi tóc đã ngả màu muối tiêu. Tôi rất sợ người ta nghĩ là tôi nhuộn tóc để đi…tu.
- Lãng mạng nhất: đó là cái mũ bảo hiểm xe máy của tôi, không có mái hiên- vỡ rồi ạ! Nên tôi phải độn thêm cái mũ vải đấy ạ.
- Thoải mái nhất: đó là bộ râu : tôi đã để nó được phát triển tự do, khi nào dài thì lấy kéo lia vài đường, ai thắc mắc gì tôi bao biện: cơ thể mầu mỡ tốt tươi nên râu nó mới mọc chứ tôi không hề bón tý phân bắc nào. Có lần vào Quảng trị công tác, trước khi làm việc với đối tác xếp tôi đã bắt tôi phải mày râu nhẵn nhụi. Ngờ đâu, người tiếp chúng tôi là ông Giám đốc sở Thủy sản Quảng trị lại có bộ râu cũng mọc vô tổ chức như tôi. Đen đủi quá, không biết có phải vì tôi đã cạo râu nhẵn quá mà hợp đồng không được ký không?
- Nghệ sĩ nhất là mái tóc của tôi: cũng giống như bộ râu, cả đời tôi chẳng bao giờ chải cả. Một năm cắt tóc khoảng 3-4 lần, thấy nó vướng vướng thì cắt thôi. Có lần đi cắt tóc, thấy người thợ tỉa tót già nửa tiếng đồng hồ, nhìn lên thấy tóc vẫn dài như cũ, tôi hỏi thì nhận được câu trả lời: tôi tưởng là bác "cắt tóc kiểu nghệ sĩ". Tiếp đó là ông thợ cắt dùng tăngđơ ủi 3 phút xong, chưa kịp cạo râu, tôi đã đùng đùng đứng dậy trả tiền.
Không tin các bạn cứ hỏi J và Lâm.
  • 0
KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG

#9 ngayve324

ngayve324

biết lệnh xref

• 515 Bài viết
Điểm đánh giá: 270 (khá)

Đã gửi 13 May 2008 - 09:17 PM

"Ksgia đựoc diễn đàn cadviet bình bầu là 1 Pro hót nhất, lãng mạng nhất, thoải mái nhất, nghệ sĩ nhất... và già nhất
... và rất thâm thúy!
Bác KSGia giật nhiều giải nhất quá rolleyes.gif tôi còn thấy có thêm 1 giải dành cho người cẩn thận và chu đáo nữa !"
@: gp14: Hôm nào có thời gian rỗi, tôi sẽ rủ bạn đi ăn kem, đừng vin lý do là bận đấy.

Các bạn quá khen làm tôi xấu hổ quá!
Theo Từ điển tiếng Việt do Văn Tân và Nguyễn Văn Đạm chỉnh lý và bổ xung- Nhà xuất bản khoa học xã hội Hà nội-1977:
Thâm thúy: sắc về tư tưởng và học thuật: nhà học giả thâm thúy
Trời ơi! Nếu được 1/10 chữ thâm thúy thì chắc là tôi đã không phải vào CADViet để nhặt lệnh vẽ rơi vãi và viết thơ cây nhà lá vườn! Tôi đã gặp và ngồi uống rượu với 6 thành viên của diễn đàn CADviet. Cảm nhận đầu tiên khi gặp các bạn ở ngoài đời là thân thiện, nét thân thiện hiện lên từng khuôn mặt của mỗi người. Dù chỉ gặp nhau một lần và uống với nhau đôi chén rượu trong một khoảng thời gian rất ngắn ngủi, nhưng tôi vẫn có cảm giác như được gặp lại những người bạn cũ đã học cùng nhau từ lâu lắm rồi.
Khi viết những dòng chữ này tôi lại nghẹn ngào nhớ về trường xưa bạn cũ:
Hôm nay tôi lại về thăm trường cũ
Trường cũ còn đây bạn cũ đâu rồi?

Tôi chỉ công nhận câu “cẩn thận và chu đáo và già nhất” thôi, vì bạn bè hồi học phổ thông nhiều người đã ghi vào sổ lưu bút của tôi như thế.
6 thành viên của diễn đàn đã thấy tôi:
- Pro hót nhất: có mái tóc xanh không chịu bạc so với những người cùng sinh năm 1956. Thật tình là tôi thấy xấu hổ về việc này, vì em trai tôi tóc đã ngả màu muối tiêu. Tôi rất sợ người ta nghĩ là tôi nhuộn tóc để đi…tu.
- Lãng mạng nhất: đó là cái mũ bảo hiểm xe máy của tôi, không có mái hiên- vỡ rồi ạ! Nên tôi phải độn thêm cái mũ vải đấy ạ.
- Thoải mái nhất: đó là bộ râu : tôi đã để nó được phát triển tự do, khi nào dài thì lấy kéo lia vài đường, ai thắc mắc gì tôi bao biện: cơ thể mầu mỡ tốt tươi nên râu nó mới mọc chứ tôi không hề bón tý phân bắc nào. Có lần vào Quảng trị công tác, trước khi làm việc với đối tác xếp tôi đã bắt tôi phải mày râu nhẵn nhụi. Ngờ đâu, người tiếp chúng tôi là ông Giám đốc sở Thủy sản Quảng trị lại có bộ râu cũng mọc vô tổ chức như tôi. Đen đủi quá, không biết có phải vì tôi đã cạo râu nhẵn quá mà hợp đồng không được ký không?
- Nghệ sĩ nhất là mái tóc của tôi: cũng giống như bộ râu, cả đời tôi chẳng bao giờ chải cả. Một năm cắt tóc khoảng 3-4 lần, thấy nó vướng vướng thì cắt thôi. Có lần đi cắt tóc, thấy người thợ tỉa tót già nưa tiếng đồng hồ, nhìn lên thấy tóc vẫn dài như cũ, tôi hỏi thì nhận được câu trả lời: tôi tưởng là bác "cắt tóc kiểu nghệ sĩ". Tiếp đó là ông thợ cắt dùng tăngđơ ủi 3 phút xong, chưa kịp cạo râu cạo gáy cạo tóc tôi đã đùng đùng đứng dậy trả tiền.
Không tin các bạn cứ hỏi J và Lâm.

đọc bài này của bác thì thấy ngay bác là người Hạnh phúc nhất nữa. bác làm cho em phải ganh tỵ rùi :cheers: vì sao ư? tại bác đã được gặp và uống rượu với 6 thành viên của cadviet. Bác đã từng ra quảng trị công tác ròi ư? "nếu thời gian có quay trở lại" thì bác nhớ fone em một tiếng, mọi lúc mọi nơi em sẽ có mặt.
  • 1

#10 leolas

leolas

biết lệnh stretch

• CADViet Team
  • 163 Bài viết
Điểm đánh giá: 133 (tàm tạm)

Đã gửi 13 May 2008 - 10:40 PM

@duongsatdt
Mình chỉ thấy tờ A4 có 1 chấm đen (có thể hơi bị lem một tí)
@ksgia
Em nhỏ hơn Bác 8 cái mùa lá rụng mà sao không được .... Bao giờ Bác vào TP.HCM thăm Happyfeet, nhớ báo em (có 01 chầu dồi chó Sài Gòn đặt sệt Nam bộ)
  • 0
Let those who only see the thorns have eyes to see the rose

#11 KE AN MAY DI VANG

KE AN MAY DI VANG

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 822 Bài viết

Đã gửi 13 May 2008 - 11:53 PM

đọc bài này của bác thì thấy ngay bác là người Hạnh phúc nhất nữa. bác làm cho em phải ganh tỵ rùi :cheers: vì sao ư? tại bác đã được gặp và uống rượu với 6 thành viên của cadviet. Bác đã từng ra quảng trị công tác ròi ư? "nếu thời gian có quay trở lại" thì bác nhớ fone em một tiếng, mọi lúc mọi nơi em sẽ có mặt.

Bạn hãy vào đây, xem thì sẽ rõ! Tôi mới biết có 6 thành viên thì đã ăn nhằm gì?
<a href="http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...2168&st=120" target="_blank">http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...2168&st=120</a>
Các cụ ngày xưa vẫn nói ra bắc vào nam hay nam tiến chứ có có cụ nào nói ra Nam vào Bắc đâu nhỉ? Chẳng hiểu sao nước mình lại có hai miền Nam và Bắc nhỉ? Nó giống như nam châm có sức hút...Và đường sức từ có dạng các đường cong kín xuất phát từ cực Bắc và kết thúc ở cực Nam mới lạ chứ? Và mật độ đường sức càng xa nam châm càng thưa mới lạ chứ? Và Mật độ đường sức càng gần nam châm càng mau mới lạ chứ?

@ksgia
Em nhỏ hơn Bác 8 cái mùa lá rụng mà sao không được .... Bao giờ Bác vào TP.HCM thăm Happyfeet, nhớ báo em (có 01 chầu dồi chó Sài Gòn đặt sệt Nam bộ)

Trời ơi! leolas còn nhớ không hay leolas lại quên rồi? Khi gõ lên bàn phím những dòng chữ này nước mắt Ksgia đang chảy tồ tồ đấy, leolas có biết không?
Hôm ấy đúng vào đêm trăng thanh gió mát, chúng mình đã gặp nhau "trên cánh đồng bất tần tận" leolas có nhớ không? leolas ngồi,,, trên thửa ruộng hình ngũ diện, còn Ksgia lại đứng... trên thửa ruộng hình tứ diện, leolas có nhớ không? Nếu không có bài viết đó chắc chẳng bao giờ chúng ta có thể quen biết nhau nhỉ?
leolas ơi! Hôm đi buôn dồi chó ,ksgia đã gửi mail về, không biết leolas có nhận được không nhỉ? Nội dung mail đó như sau":- Đúng là đầu óc mình dạo này lú lẫn thế nào ấy, quên béng đi mất, không gởi cho bạn leolas một ít dồi chó; tội nghiệp leolas quá! leolas ơi! leolas cứ yên tâm nhé, và hãy đợi nhé! Có rất nhiều điều tốt lành và bất ngờ sẽ đến với bạn!"
Hôm nay Ksgia mới biết "Em" nhỏ hơn Bác 8 cái mùa lá rụng mà sao không đươc... Bao giờ Bác vào TP.HCM thăm Happyfeet, nhớ báo em (có 01 chầu dồi chó Sài Gòn đặt sệt Nam bộ)". Nói nghiêm túc với leolas thế này nhé: không có chuyện ksgia đường đột vào "TP.HCM thăm Happyfeet" đâu nhé!
ksgia chỉ mong mỏi một điều: "Khi Happyfeet lấy chồng, nếu có nhã ý mời, tôi sẽ đưa cả gia đình vào mừng lễ cưới và thăm thành phố mang tên Bác". Đó là sự thật đấy, leolas muốn hiểu thế nào cũng được.
Hi vọng ước nguyện của ksgia sớm được trở thành hiện thực. Khi đó nhất định ksgia sẽ đưa vợ con đến thăm gia đình leolas. Biết đâu đấy có khi phải duyên hợp số, Ksgia và leolas lại trở thành thông gia với nhau được thì vui lắm nhỉ.
Giả sử có được như vậy, hôm ăn hỏi, ksgia sẽ đọc một bài thơ dài trong đó có hai câu mở đầu như sau:
Từ lâu tôi vẫn ước ao
Tôi với bà được thông vào thông gia... (Bắc-thông gia= sui gia-Nam)

Thân mến chào bà sui gia tương lai của tôi nhé , hẹn gặp lại!
  • 1
KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG

#12 pccc

pccc

biết lệnh adcenter

• 871 Bài viết
Điểm đánh giá: 253 (khá)

Đã gửi 15 May 2008 - 12:28 PM

Trời ơi! leolas còn nhớ không hay leolas lại quên rồi? Khi gõ lên bàn phím những dòng chữ này nước mắt Ksgia đang chảy tồ tồ đấy, leolas có biết không?

Mới gặp nhau trên mạng ảo bác sgia đã khóc kiểu mưa rào mùa hạ. không biết khi gặp ngoài đời thì thế nào , em thử siêu tuỏng xem có dúng không. vào TP. HCM bác sgia gọi diện cho bác leolas ra sân bay đón. họ gặp nhau tại sân bay, nhìn thấy bác leolas bác sgia gào lên khóc như gà gáy, nước mắt chảy ướt hết cả quần áo, rồi cởi hết cả quần áo ra không mặc cái gì hết. rồi tiếp đó là sẽ đến đoạn bác sgia tiến lại gần bác leolas rồi nắm cổ taybác leolas hi hi!
Tôi xin bỏ phiếu bình chọn để chọn thêm bác sgai là người có nhiều nước mắt nhất diên đàn nhiều hơn cả cá sấu , bác leolas là người hạnh phúc nhất diễn đàn em ganh tỵ với bác leolas hi hi!
-bác đường sắt chắc khoái tỷ như như bác lâmtépcơ hành lạc.
  • 1
Vừa tàn mùa xuân rồi tàn mùa hạ
Một ngày đầu thu ..................................
gặp Mũn........................

#13 duongsatdn

duongsatdn

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 1657 Bài viết

Đã gửi 15 May 2008 - 04:32 PM

rồi cởi hết cả quần áo ra không mặc cái gì hết. rồi tiếp đó là sẽ đến đoạn bác sgia tiến lại gần bác leolas rồi nắm cổ taybác leolas

Cái đoạn này em chắc không dám siêu tưởng vậy đâu.
Bác PCCC tài tình thật.
  • 0

#14 KE AN MAY DI VANG

KE AN MAY DI VANG

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 822 Bài viết

Đã gửi 16 May 2008 - 01:45 AM

@ pccc: Nếu không có hình ảnh “leolas ngồi… Ksgia lại đứng...” ở phần sau , chắc chắc mình sẽ phải đặt:” tồ tồ” trong ngoặc kép. Vậy mà pccc vẫn cố tình xuyên tạc sự thật cho dù đó là suy tưởng kiểu “siêu tưởng” như thế là pccc lại đá xoáy mình rồi đấy. Cụ Ba Phi nói dóc chuyên nghiệp nhưng mình thấy chẳng có câu chuyện nào phi logic như “siêu tưởng” của pccc cả. Giả sử pccc miêu tả cảnh “rồi cởi hết cả quần áo ra không mặc cái gì hết” , đoạn sau sẽ là cảnh leolas hoảng hốt ù té chạy rồi vấp ngã; tiếp theo là cảnh sát sân bay dẫn giải thằng không mặc cái gì hết là ksgia về đồn để lập biên bản về tội …”tham nhũng” mới hợp lý.
Nước mắt cá sấu = Nước mắt giả dối. Chẳng lẽ pccc không hiểu điều này sao, đau lòng ksgia lắm, pccc có biết không?
  • 0
KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG

#15 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
  • 2155 Bài viết
Điểm đánh giá: 1360 (rất tốt)

Đã gửi 16 May 2008 - 09:52 AM

Giả sử có một người đưa cho bạn xem một tờ giấy A4 trắng tinh, có một vòng tròn nhỏ màu đen được hatch kiểu solid cũng màu đen ( :blush: ) và hỏi: Anh cho tôi biết anh nhìn thấy gì?
Mời các bạn trả lời...

Tôi sẻ hét người đó "CÓ TỜ GIẤY MÀ GIỬ HÔNG XONG ĐỂ CON RUỒI NÓ ỈA LÊN KÀ" :cheers:

Hông hiểu sao tôi thấy cách hành văn của bác ksgia và pccc có nét giống nhau kà ??
Mổi lần đọc bài của 2 người này đầu tôi cứ lộn tùng phèo hết lên.
  • 1

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-D

#16 KE AN MAY DI VANG

KE AN MAY DI VANG

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 822 Bài viết

Đã gửi 16 May 2008 - 12:42 PM

Tôi sẻ hét người đó "CÓ TỜ GIẤY MÀ GIỬ HÔNG XONG ĐỂ CON RUỒI NÓ ỈA LÊN KÀ" :cheers:
Hông hiểu sao tôi thấy cách hành văn của bác ksgia và pccc có nét giống nhau kà ??
Mổi lần đọc bài của 2 người này đầu tôi cứ lộn tùng phèo hết lên.

@ duy782006:Đọc bài của bạn ban đầu tôi thấy buồn sau đó ít phút là cười và bây giờ là buồn cười quá!
Buồn vì tôi nghĩ có thể bạn đã nghi vấn tôi mượn tên pccc để viết bài. Tôi nghĩ vậy nếu không phải cho tôi xin lỗi; nếu đúng vậy thì đó là quyền của bạn, không ai có thể cấm người khác đặt câu hỏi nghi vấn...
Cười vì vui, bài viết của tôi và pccc đã được các bạn quan tâm viết bài phản hồi.
Buồn cười vì cách suy diễn quá thật thà của bạn. Tối hôm kia tôi có xem một đoan trò chơi trên truyền hình do anh Lại văn Sâm dẫn chương trình. Người chơi đã giới thiệu về mình:vợ nói tôi là người quá thật thà...nhưng thật thà thi vợ con được nhờ còn ở ngoài xã hội thì... Có một câu hỏi về thể thao người chơi đã nhờ sự trợ giúp của vợ...dù biết chắc 100% là vợ mình không trả lời được...
Tôi có thể gợi ý nội dung để hơn chục bạn đồng nghiệp- đang là thành viên do tôi giới thiệu cho họ biết về diễn đàn- viết bài theo sự đạo diễn của mình, nhưng làm như vậy nhằm mục đích gì cơ chứ? Hoặc giả tôi có thể đăng nhập cho riêng mình 300 cái tên ảo để viết 300 bài, cũng được chứ sao? Ban quản trị diễn đàn có cấm đâu?
Về giọng văn của pccc mà bạn nói là gần giống tôi thì đó là điều đáng mừng đấy bạn ạ. Tôi rất bận nên các bài viết trên diễn đàn tôi thường đọc lướt qua thôi không để ý kỹ lắm. Viết chệch ra khỏi đường tầu mới khó chứ “giữ nguyên dòng text trong khi chạy tầu” không khó đâu bạn ạ!
Kể từ khi có bút tre
Câu thơ cứ bị chẻ ngoe cẳng ngồng.
Nhờ yêu thích thơ kiểu bút tre nên tôi đã viết đựơc những câu thơ:
Ngày mai tôi phải xa Quy
Nhơn buồn chẳng biết nói gì hôm nay
Bia chưa kịp uống đã say
Người chưa kịp nắm cổ tay đã về.
Đây là bài thơ tôi chợt nghĩ ra trong buổi liên hoan chia tay. Tôi mượn giấy bút để viết vội và đưa cho ông Giám đốc nhà máy bia và nước ngọt Qui Nhơn (Nằm trên đường Bạch Đằng thành phố Qui Nhơn). Ông ấy đã đọc cho tất cả mọi người nghe. Mọi người đều vui nhưng riêng ông ấy lại buồn vì nghĩ rằng tôi viết bài thơ đó để trách móc việc gì.Ông ấy đã buồn buồn nói trong thời gian công tác ở đây có điều gì sơ xuất mong... đúng là tình cong lý thẳng, "cây khô vẫn bị chết héo đấ" bạn ạ.
Bạn đã "hét người đó "CÓ TỜ GIẤY MÀ GIỬ HÔNG XONG ĐỂ CON RUỒI NÓ ỈA LÊN KÀ"
Còn tôi không giống bạn:
Con ruồi là giống hiểm nguy
Hai chân của nó rất vi trùng nhiều.
Một lần nữa xin cảm ơn bạn đã viết bài phản hồi! (Giọng văn của tôi chịu ảnh hưởng nhiều từ các tác giả trên báo Văn Nghệ- bạn chịu khó đọc sẽ thấy)
(Tôi đã nhắn tin tới pccc yêu cầu nó không nên viết bài trả lời Duy.)
  • 0
KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG

#17 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
  • 2155 Bài viết
Điểm đánh giá: 1360 (rất tốt)

Đã gửi 16 May 2008 - 01:50 PM

@ duy782006:Đọc bài của bạn ban đầu tôi thấy buồn sau đó ít phút là cười và bây giờ là buồn cười quá!
Buồn vì tôi nghĩ có thể bạn đã nghi vấn tôi mượn tên pccc để viết bài. Tôi nghĩ vậy nếu không phải cho tôi xin lỗi; nếu đúng vậy thì đó là quyền của bạn, không ai có thể cấm người khác đặt câu hỏi nghi vấn...
, "cây khô vẫn bị chết héo đấ" bạn ạ.
Bạn đã "hét người đó "CÓ TỜ GIẤY MÀ GIỬ HÔNG XONG ĐỂ CON RUỒI NÓ ỈA LÊN KÀ"
Còn tôi không giống bạn:
Con ruồi là giống hiểm nguy
Hai chân của nó rất vi trùng nhiều.
Một lần nữa xin cảm ơn bạn đã viết bài phản hồi! (Giọng văn của tôi chịu ảnh hưởng nhiều từ các tác giả trên báo Văn Nghệ- bạn chịu khó đọc sẽ thấy)
(Tôi đã nhắn tin tới pccc yêu cầu nó không nên viết bài trả lời Duy.)

-Đúng là Bác ksgia này nhớ lâu thật cái chử ký đại diện của mình sửa rồi má bác ấy vẩn nhớ.
-Bác lại nhạy cảm rồi tôi chỉ nói hai giọng văn giống nhau thôi.
-Tôi chưa hề dính gì tới quân đội nhưng lại đọc văng nghệ quân đội (VNQĐ) thường xuyên (đặt dài hạn).
+Không biết báo văn nghệ có phải bác nói báo này hay không.
+Dạo này báo VNQĐ thỉnh thoảng có số đăng tập hợp các bài văn trước mà mình vẫn phải mua thiệt oan quá.
-Bác cứ để pccc trả lời chứ sao lại yêu cầu. mà đã là yêu cầu thì phải là không được viết chứ không phải không nên viết. nếu đã là không nên viết thì phải gọi là đề nghị bác à.
-Tôi lại bắt đầu xăm soi câu chử của bác rồi thôi nhé có gì bác cứ vui đi, lên diển đàn để giúp nhau và giải trí mà
  • 0

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-D

#18 gp14

gp14

DO TUAN GIAP

• Moderator
  • 1860 Bài viết
Điểm đánh giá: 1120 (rất tốt)

Đã gửi 16 May 2008 - 05:40 PM

-Đúng là Bác ksgia này nhớ lâu thật cái chử ký đại diện của mình sửa rồi má bác ấy vẩn nhớ.
-Bác lại nhạy cảm rồi tôi chỉ nói hai giọng văn giống nhau thôi.
-Tôi chưa hề dính gì tới quân đội nhưng lại đọc văng nghệ quân đội (VNQĐ) thường xuyên (đặt dài hạn).
+Không biết báo văn nghệ có phải bác nói báo này hay không.
+Dạo này báo VNQĐ thỉnh thoảng có số đăng tập hợp các bài văn trước mà mình vẫn phải mua thiệt oan quá.
-Bác cứ để pccc trả lời chứ sao lại yêu cầu. mà đã là yêu cầu thì phải là không được viết chứ không phải không nên viết. nếu đã là không nên viết thì phải gọi là đề nghị bác à.
-Tôi lại bắt đầu xăm soi câu chử của bác rồi thôi nhé có gì bác cứ vui đi, lên diển đàn để giúp nhau và giải trí mà

Bác Duy mà gặp phải bác Ksgia thì chỉ có mà ..............khâm phục được thôi :cheers:
  • 0

#19 KE AN MAY DI VANG

KE AN MAY DI VANG

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 822 Bài viết

Đã gửi 17 May 2008 - 05:36 AM

Buồn cười vì cách suy diễn quá thật thà của bạn. Tối hôm kia tôi có xem một đoan trò chơi trên truyền hình do anh Lại văn Sâm dẫn chương trình. Người chơi đã giới thiệu về mình:vợ nói tôi là người quá thật thà...nhưng thật thà thi vợ con được nhờ còn ở ngoài xã hội thì... Có một câu hỏi về thể thao người chơi đã nhờ sự trợ giúp của vợ...dù biết chắc 100% là vợ mình không trả lời được...

Tôi bấm nút thanhs cho duy782006 vì cách siêu tưởng độc đáo "CÓ TỜ GIẤY MÀ GIỬ HÔNG XONG ĐỂ CON RUỒI NÓ ỈA LÊN KÀ".
Con ruồi nó là người bạn tốt của con người đấy duy782006 ạ. Khi người ta dọn cơm nó đã dũng cảm xông vào nếm thức ăn trước, thức ăn bị ngộ độc thực phẩm là nó sẽ bị chết trước. Tất nhiên không chỉ có nếm mà nó còn ăn thả phanh luôn. Nó biết ơn con người đã dọn cỗ cho nó xơi, nhìn thấy tờ giấy trắng tinh con người chưa sử dụng nói cũng không dám đánh dấu chấm vào đó trước con người đâu bạn ạ. Khi viết thư cho bạn bè, tôi thường không đánh dấu chấm, tôi sợ đánh dấu chấm. Vậy mà chẳng hiếu sao có lần tôi đã nhìn thấy một dấu chấm hình 3D trong một lá thư chưa kịp gửi. Qua bài viết của bạn tôi mới biết là con ruồi đã đánh hộ tôi cái dấu chấm. Con ruồi đâu biết được tôi phải huỷ bức thư đó để viết một lá thư khác.
Tôi viết tiếp bài viết hôm qua vì vội quá...Người chơi đã giới thiệu về mình:vợ nói tôi là người quá thật thà, nhưng thật thà thì vợ con được nhờ, được bao nhiêu tiền lương tôi đưa cho vợ hết. Còn ở ngoài xã hội, thật thà thì thiệt thòi cho bản thân, thấy sếp sai cứ thật thà nói thẳng ngay với sếp, sếp là người có lương tri thì không sao, sếp là người nhỏ nhen thì vạ lây là cái chắc, cái này gọi là vạ mồm. Có một câu hỏi về thể thao người chơi đã nhờ sự trợ giúp của vợ dù biết chắc 100% là vợ mình không trả lời được. Tôi rất thích những người có nét thật thà như người chơi trên truyền hình. Mong rằng có nhiều người thật thà như thế.
Chẳng hiểu có phải viết mấy câu thơ dạng bút tre đó không mà sáng hôm sau chị phó Giám đốc cùng những chị em phụ nữ trẻ là nhân viên của nhà máy bia và nước ngọt Quy nhơn đã ra tận ô tô tiễn chúng tôi bằng những cái bắt tay chân tình. (Không có chuyện nắm cổ tay đâu nhé!)
Bài viết đầu tiên tôi tham gia diễn đàn là một câu đố vui: "Đố bạn vẽ được ô bàn cờ trong thời gian 15 giây". duy782006 và ssg đã xông vào giải đố câu đố này, tôi rất vui nên đã viết bài trả kèm theo mấy câu thơ:

"-Trong Auto Cad 2007, tôi đã tìm ra lệnh phủ lưới nhưng đã được mặc định sẵn là chỉ vẽ được 7x7= 49 ô (1- Vẽ một hình chữ nhật bất kỳ vẽ bằng lệnh REC. 2- Phủ lưới : Modify/3D operations/ Convert Surface/ Chọn hình chữ nhật/ Enter."
- Lênh Planr Surface kẻ được 7x7 = 49 ô mắt lưới trên hình chữ nhật , được mặc định sẵn trên AutoCAD . Kích đúp chuột vào mắt lưới rồi nhập số liệu vào : U isoli... và V isolin... ta có thể thay đổi được số ô tùy ý theo hàng và cột như cách làm của bạn SSG.
- Đúng như bạn SSG viết : cách SC của bạn Duy 782006 hoàn toàn chính xác vì bạn Duy không nhập kích thước mà dùng cách bắt điểm End (Đây là lợi thế của CAD đời mới mà bây giờ tôi mới biết đến). Cách làm của bạn Duy cũng không đến nỗi chậm lắm. Tuy nhiên nếu bản vẽ có nhiều ô mắt lưới thì sẽ tốn nhiều... "mồi nhậu" hơn cách làm của bạn SSG.(bản vẽ "nặng" hơn về dung lượng)."
Dịch tiêu chảy sắp qua rồi
Mắm tôm sắp được chấm rồi cầy tơ
Ai hay kẻ bảng vẽ ô
Đừng quên em nhé su rờ fa se.
- Tôi nghĩ chắc ssg và duy 782006 chắc vẫn còn nhớ mấy câu thơ này, trong bài viết đó, tôi còn viết mấy dòng chữ mang tính thư giãn, tôi vẫn nhớ nhưng không viết lại nữa. Có lần đọc bài viết đầu tiên của mình tôi thấy vô lý nên đã xoá đi. Không ngờ hôm nay vẫn cần dùng đến nó.
Bạn ơi đừng nên quyên những gì là kỷ niệm
Hãy mang đi trên những bước đường đời...
Đó là hai câu thơ của người bạn gái ngồi cạnh tôi trong giờ thi môn Lịch sử (TNPT) viết tặng tôi, khi tôi viết tặng bạn ấy một bài thơ khá dài:
Tôi với bạn biết nhau từ những chữ
Viết cho nhau lúc thi sử ấy mà
Tuy mới biết được hai buổi đã xa
Nhưng sao mà tự nhiên tôi cảm thấy
Như chúng mình đã học cùng lớp vậy

-"Tôi lại bắt đầu xăm soi câu chử của bác rồi thôi nhé có gì bác cứ vui đi, lên diển đàn để giúp nhau và giải trí mà ". Tôi rất vui khi đọc dòng trên của bạn. Viết sai viết nhầm nhọt là chuyện thường ngày ở huyện. Tôi nghĩ cả hai cách viết của tôi và bạn đều chấp nhận được.

Yêu cầu I.đgt. Đòi hỏi, đề nghị, tỏ ý muốn và cần điều gì đó: yêu cầu cho xem giấy tờ * yêu cầu đi học đúng giờ * yêu cầu hát lại lần nữa. II.dt Những đòi hỏi cần phải đạt được: yêu cầu của đề bài* đạt yêu cầu chất lượng * đáp ứng mọi yêu cầu của quần chúng.(Đại từ điển tiếng Việt- Nguyễn Như Ý chủ biên- Nhà xuất bản đại học quốc gia thành phố Hồ Chí Minh- 2006)
Tôi không muốn pccc viết bài vì sợ nó nóng tính như hành: ăn vào là hăng lên mũi cay lên mắt vậy thôi. pccc là người thẳng tính, có gì pccc nói đốp chát luôn xong rồi thôi không có chuyện gì cả, pccc không để bụng bao giờ vì pccc là đàn ông, pccc không mang thai đươc.Tôi viết pccc không nên viết có nghĩa là viết hay không vẫn là quyền quyết định của pccc
  • 1
KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG

#20 missone's

missone's

biết vẽ rectang

• 82 Bài viết
Điểm đánh giá: 6 (bình thường)

Đã gửi 17 May 2008 - 07:21 AM

Tôi bấm nút thanhs cho duy782006 vì cách siêu tưởng độc đáo "CÓ TỜ GIẤY MÀ GIỬ HÔNG XONG ĐỂ CON RUỒI NÓ ỈA LÊN KÀ".
Con ruồi nó là người bạn tốt của con người đấy duy782006 ạ. Khi người ta dọn cơm nó đã dũng cảm xông vào nếm thức ăn trước, thức ăn bị ngộ độc thực phẩm là nó sẽ bị chết trước. Tất nhiên không chỉ có nếm mà nó còn ăn thả phanh luôn. Nó biết ơn con người đã dọn cỗ cho nó xơi, nhìn thấy tờ giấy trắng tinh con người chưa sử dụng nói cũng không dám đánh dấu chấm vào đó trước con người đâu bạn ạ. Khi viết thư cho bạn bè, tôi thường không đánh dấu chấm, tôi sợ đánh dấu chấm. Vậy mà chẳng hiếu sao có lần tôi đã nhìn thấy một dấu chấm hình 3D trong một lá thư chưa kịp gửi. Qua bài viết của bạn tôi mới biết là con ruồi đã đánh hộ tôi cái dấu chấm.

Hehe- Bác và mấy anh nhà ta có đầu óc tưởng tượng phong phú ghê! :cheers: Em đọc mà ko nghĩ ra luôn! 0^_^0
@ksgia- Bác mà làm về Xây dựng chắc BT, sắt thép cũng "mềm" đi mấy phần!
Chúc bác và mọi người cuối tuần vui vẻ!
  • 0
neverforever