Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
vanduong

XIN HỎI VỀ CÁCH SỬA BẢN VẼ

Các bài được khuyến nghị

vanduong    536

------------------------

------------------------

TÔI CÓ MỘT SỐ BẢN VẼ CẦN PHẢI SỬA VÀ LÀM THÊM RA NGOÀI BẢN VẼ ĐÓ. TUY NHIÊN BẢN VẼ CỦA TÔI CHỈ CHO SỬA TRONG PHẠM VI KHUNG TÊN CỦA BẢN VẼ ĐÃ VẼ , CÒN RA NGOÀI THÌ KHÔNG. BÂY GIỜ TÔI MUỖN VẼ RA NGOÀI THÌ TÔI PHẢI COPY BẢN CŨ RA SAU ĐÓ XOÁ THÀNH PHẦN TRONG BẢN CŨ MÀ TÔI ĐÃ COP ĐÓ RỒI VẼ THÌ LẠI ĐƯỢC, TÔI MUỐN HỎI CÁC PRO LÀM SAO KHÔNG CẦN COPY MÀ VẪN VẼ THÊM ĐƯỢC NHỮNG BẢN VẼ MỚI RA NGOÀI KHUNG TÊN ĐÓ. HƠN NỮA TRÊN VÙNG DRAWING AREA ĐÓ CŨNG CHẲNG HIỆN HỆ TOẠ ĐỘ UCS LÊN GÌ CẢ. MUỐN NÓ HIỆN TRỞ LẠI BẢN VẼ ĐÓ THÌ PHẢI LÀM SAO?

------------------------

-----------------------

THANKS SO MUCH

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
MANHHUNGXDA    458
------------------------

------------------------

TÔI CÓ MỘT SỐ BẢN VẼ CẦN PHẢI SỬA VÀ LÀM THÊM RA NGOÀI BẢN VẼ ĐÓ. TUY NHIÊN BẢN VẼ CỦA TÔI CHỈ CHO SỬA TRONG PHẠM VI KHUNG TÊN CỦA BẢN VẼ ĐÃ VẼ , CÒN RA NGOÀI THÌ KHÔNG. BÂY GIỜ TÔI MUỖN VẼ RA NGOÀI THÌ TÔI PHẢI COPY BẢN CŨ RA SAU ĐÓ XOÁ THÀNH PHẦN TRONG BẢN CŨ MÀ TÔI ĐÃ COP ĐÓ RỒI VẼ THÌ LẠI ĐƯỢC, TÔI MUỐN HỎI CÁC PRO LÀM SAO KHÔNG CẦN COPY MÀ VẪN VẼ THÊM ĐƯỢC NHỮNG BẢN VẼ MỚI RA NGOÀI KHUNG TÊN ĐÓ. HƠN NỮA TRÊN VÙNG DRAWING AREA ĐÓ CŨNG CHẲNG HIỆN HỆ TOẠ ĐỘ UCS LÊN GÌ CẢ. MUỐN NÓ HIỆN TRỞ LẠI BẢN VẼ ĐÓ THÌ PHẢI LÀM SAO?

------------------------

-----------------------

THANKS SO MUCH

BẠN THỬ POST LEN XEM NÀO

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
banglangtim    0
-------------

-------------

xin được giúp đỡ bới mình cũng mới đụng CAD và tự học được một thang thôi

http://www.cadviet.com/upfiles/208P0080002_S.dwg

-------------

-------------

Khi ta ở chỉ là nơi đất ở

Khi ta đi đất đã hoá tâm hồn

Bản vẽ này của bạn đã được dùng lệnh limits để giới hạn vùng vẽ.Để có thể vẽ trực tiếp trên drawing này tại dòng command bạn nhập lệnh limits sau đó xuất hiện các hiện thị bạn chọn off (có nghĩa là tắt phân vùng)lúc này bạn có thể vẽ ngoài bản vẽ đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762
Bản vẽ này của bạn đã được dùng lệnh limits để giới hạn vùng vẽ.Để có thể vẽ trực tiếp trên drawing này tại dòng command bạn nhập lệnh limits sau đó xuất hiện các hiện thị bạn chọn off (có nghĩa là tắt phân vùng)lúc này bạn có thể vẽ ngoài bản vẽ đó.

Còn cái trục tọa độ nó đi đâu mất tiêu rồi nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762
Muốn lấy lại trục tọa độ bạn vào cad chọn view chọn display chọn ucs icon sau đó chọn on lúc này trục tọa độ sẽ hiện lại cho bạn.

Cảm ơn bạn, vụ này thì tôi có biết. Nhưng tôi đang mở vài bản vẽ mà thấy các bản vẽ của tôi vẫn có cái gốc tọa độ. Chỉ bản vẽ mới down về là không thấy. Hóa ra là ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
caheo    0

Giúp mình với cac1 bạn! Mình lỡ tay xoá mọt bản vẽ cad nhưng đã lấy lại được, tuy nhiên khi mỡ lên thì nó báo lỗi ko cho mỡ. Bản vẽ này rất quang trọng với mình! Bạn nào biết cách chỉ mình với nhé. Thanks trước!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gp14    1.123
Giúp mình với cac1 bạn! Mình lỡ tay xoá mọt bản vẽ cad nhưng đã lấy lại được, tuy nhiên khi mỡ lên thì nó báo lỗi ko cho mỡ. Bản vẽ này rất quang trọng với mình! Bạn nào biết cách chỉ mình với nhé. Thanks trước!

Bạn thử mở nó bằng recover xem có ăn thua gì ko? ông anh công ty mình cũng bị mất file cad nhưng khi phục hồi lại thì không cứu được file cad, chỉ cứu được mỗi file word thôi, file cad thì khó cứu lắm......Chúc bạn may mắn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762

Nếu bạn khôi phục được file *.bak thì còn có cơ may!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay