Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Ar_Chanwoo

Mất bắt điểm

Các bài được khuyến nghị

Cad của bạn không có bắt điểm do bạn cài mới hay đang dùng mà bị mất, nếu bạn đang dùng thì co lẽ Cad đã bị lỗi, bạn nên cài lại, còn nếu cài mới mà ko có, bạn cũng nên cài lại Cad thôi bạn ah!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Cad của bạn không có bắt điểm do bạn cài mới hay đang dùng mà bị mất, nếu bạn đang dùng thì co lẽ Cad đã bị lỗi, bạn nên cài lại, còn nếu cài mới mà ko có, bạn cũng nên cài lại Cad thôi bạn ah!

Gia dình Cadviet ơi! mình cũng đangh bị trường hợp này: Mình đang sử dụng Cad2007 nhấn F3 thì không bắt điểm đựoc, mình lại chọn OSnap chọn tất cả,, nhưng chỉ sử dụng được mấy lệnh lại mất nữa, lại phải vào OSnap để chọn lại. Quá cực! làm đi làm lại riết phát tức luôn vậ. Có cách nào để chọn 1 lần nó nhớ luôn kg

Cứu mình với......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gia dình Cadviet ơi! mình cũng đangh bị trường hợp này: Mình đang sử dụng Cad2007 nhấn F3 thì không bắt điểm đựoc, mình lại chọn OSnap chọn tất cả,, nhưng chỉ sử dụng được mấy lệnh lại mất nữa, lại phải vào OSnap để chọn lại. Quá cực! làm đi làm lại riết phát tức luôn vậ. Có cách nào để chọn 1 lần nó nhớ luôn kg

Cứu mình với......

Bạn thử đừng dùng lisp xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử đừng dùng lisp xem sao?

Lisp nào vậy Bác Nguyễn Hòang. Em với vào nghề nên nhiều cái chưa hiểu lắm. Bác cố gắng giúp em nhé. Sẽ đãi Bác 1 chầu Cà phê.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lisp nào vậy Bác Nguyễn Hòang. Em với vào nghề nên nhiều cái chưa hiểu lắm. Bác cố gắng giúp em nhé. Sẽ đãi Bác 1 chầu Cà phê.

Chưa rõ bạn chưa hiểu cái gì? bạn chưa hiểu lisp là gì hay lisp nào gây lỗi trên?

Thường thì lỗi trên là do lisp, còn lisp nào thì phải đọc mã lệnh lisp mới biết được.

Cách gỡ bỏ lisp ra khỏi acad như sau:

- Bạn kiểm tra xem trong thư mục ACAD có file acad.lsp không? nếu có, đổi tên nó đi (sang 1 tên bất kỳ, ví dụ acad1.lsp).

- Bạn dùng lệnh appload, xem trong startup suite có file nào không, nếu có remove nó đi.

Nếu bạn đã gỡ bỏ không dùng lisp, mà khắc phục được thì có nghĩa là do lisp gây nên. Còn không, là do một lý do khác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cad của e tự dưng mất bắt điểm ? Không biết tại sao ! F3 không đc ! Osnap Seting cũng không đc !

Bạn vào hộp thoại Options>drafting>chọn Marker.Khong byt đây có phải là câu trả lời theo ý bạn hỏi ko nhỉ?????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo