Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
Phidoi_gabay

Review không thấy????

Các bài được khuyến nghị

Phidoi_gabay    14

Mình vẽ trên model ma khi sang layout review trước khi in không thấy j cả. Nhà mình ai gap TH này chưa nhỉ? Xin lỗi vì không upload file lên được vì lí do bảo mật thông tin.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hiepquang    264

Phải đảm bảo phần bạn muốn in không thuộc lớp Defpoints hoặc các layer không được phép in ra nhé :s_big: . Trường hợp này mình gặp khi trong bản vẽ có chứa nhiều Xref khác nhau. Khi preview và thậm chí in ra luôn thì một phần bản vẽ bị mất đi một cách ngẫu nhiên mặc dù các Xref vẫn load đầy đủ. Không biết bạn có giống như vậy không ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phidoi_gabay    14
Phải đảm bảo phần bạn muốn in không thuộc lớp Defpoints hoặc các layer không được phép in ra nhé :s_big: . Trường hợp này mình gặp khi trong bản vẽ có chứa nhiều Xref khác nhau. Khi preview và thậm chí in ra luôn thì một phần bản vẽ bị mất đi một cách ngẫu nhiên mặc dù các Xref vẫn load đầy đủ. Không biết bạn có giống như vậy không ?

Đúng rồi đó, bản vẽ có rất nhiều block. Mình cũng sử dụng xref. Các nét mình đã ktra, tất cả đều ok. Trương hợp này bạn có cách nào khác phục không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiepquang    264

Cách mình khắc phục như sau : Đóng file chính lại, :s_big: . Mở từng thành phần Xref lên, sử dụng lệnh Recover + Audit + Purge để sửa lỗi các file đó, xong save lại. Mở lại file chính và kiểm tra các liên kết. Bạn làm thử xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gp14    1.123
Mình vẽ trên model ma khi sang layout review trước khi in không thấy j cả. Nhà mình ai gap TH này chưa nhỉ? Xin lỗi vì không upload file lên được vì lí do bảo mật thông tin.

-Bạn có đảm bảo là các thành phần bản vẽ đã nằm trong viewport chưa? (hay bạn lại đang soi cái viewport đi tận phương trời nào)

-Nếu các block, xref bình thường thì xem đã chọn in là fit to page chưa?

-cuối cùng là file,cad hoăc máy in của bạn có vấn đề. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo