Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thuylinhxd

chuyển đổi phần tử trong sap theo ý mình

Các bài được khuyến nghị

Làm ơn cho tui hỏi lam sao co the chuyển đổi phần tử trong sap theo ý mình chứ không theo mặc định trong sap.Tui có vào change label để chuyển nhưng không được.Có ai không,giúp tui với,cam ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Làm ơn cho tui hỏi lam sao co the chuyển đổi phần tử trong sap theo ý mình chứ không theo mặc định trong sap.Tui có vào change label để chuyển nhưng không được.Có ai không,giúp tui với,cam ơn nhiều

Ngời đẹp mà không ai giúp à

Thwr gửi file .sdb, hay file .$2k cũng đwọc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu hỏi của bạn kg đc rõ ràng lắm. Mình cũng chỉ hiểu lờ lờ kg biết có phải như vậy kg?

Tức là Bạn muốn thay đổi số stt của các phần tử.

Để làm đc điều này bạn cần biết rằng: Giá trị mới của stt mà bạn muốn thay đổi phải đảm bảo là chưa tồn tại.

Tức là Bạn kg thể đổi 2 stt của 2 phần tử cho nhau đc.

Nên thông thường bạn fải xử lí như sau:

ví dụ môhình của bạn có khỏang 1000 phần tử:

- Thứ 1 Bạn chọn tất cả các phần tử, sau đó "change label" nhập vào giá trị bắt đầu phải lớn hơn 1000 (vd 1500), bước nhảy = 1 chẳng hạn.

- Thứ 2 Bắt đầu chọn các phần tử bạn mong muốn và "change label" với giá trị bắt đầu là 1 và bước nhảy = 1 (chẳng hạn). Và cứ thế tiếp tục cho đến hết các phần tử còn lại với các gia trị bắt đầu và bước nhảy phù hợp.

Kg biết là viết như vậy Bạn có rõ kg.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu hỏi của bạn kg đc rõ ràng lắm. Mình cũng chỉ hiểu lờ lờ kg biết có phải như vậy kg?

Tức là Bạn muốn thay đổi số stt của các phần tử.

Để làm đc điều này bạn cần biết rằng: Giá trị mới của stt mà bạn muốn thay đổi phải đảm bảo là chưa tồn tại.

Tức là Bạn kg thể đổi 2 stt của 2 phần tử cho nhau đc.

Nên thông thường bạn fải xử lí như sau:

ví dụ môhình của bạn có khỏang 1000 phần tử:

- Thứ 1 Bạn chọn tất cả các phần tử, sau đó "change label" nhập vào giá trị bắt đầu phải lớn hơn 1000 (vd 1500), bước nhảy = 1 chẳng hạn.

- Thứ 2 Bắt đầu chọn các phần tử bạn mong muốn và "change label" với giá trị bắt đầu là 1 và bước nhảy = 1 (chẳng hạn). Và cứ thế tiếp tục cho đến hết các phần tử còn lại với các gia trị bắt đầu và bước nhảy phù hợp.

Kg biết là viết như vậy Bạn có rõ kg.

cám ơn bạn nhé,bây giờ thì tui đã làm được rùi,thanks!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo