Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
leejang

CAD 2012 không tự động load lisp khi open file ?

Các bài được khuyến nghị

Bác nè cho thuốc chữa chuẩn luôn cái bệnh ko load dc tự động LISP của các phiên bản CAD mặc dù đã cho vô danh sách Contents/Startup Suite

Các anh em vô link down bản AutoCAD xxxx VBA Enabler tương ứng về , trước khi cài thì nhớ là Uninstall phiên bản cũ đi thì mói có thể cài đc . Phiên bản cũ lúc ta cài CAD đã có thể bị virus làm hỏng rồi hoặc có bác lại bỏ qua ko cài đủ

Thanks bác quangthanhdu 1 lần nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các phiên bản cad trước khi e add lisp vào startup thì nó tự động load lisp lên khi open File nào đó . Nhưng bản CAD 2012 thì nó ko tự động load khi e open file lên? Có bác nào biết cách xử lý thì giúp em với ạ ! em xin chân thành cảm ơn !

Hj Các Bác Pro,

Em đã gặp tình trạng tương tự như các bác và em đã giải quyết được lỗi :Command: (load "nnam.fas") LOAD failed: "nnam.fas" này. Em sử lý như sau:

1. Em vào Option-file- tai mục support file search path - add và browse LispNam - apply.

2. Tiếp đến các bác gõ lệnh : Menuload - browse (LispNam) - load (lispnam) - Close. vào load nam trên tool bar nữa là ok.

Như các bác đã nói ở trên, để lisp có trên Tool Bar, cá bác cần tạo đường link cho nó bằng cách gõ command: Appload - chọn mục CHTEXT.LSP rồi load. Nó sẽ báo CHTEXT.LSP successfful loaded.

Chúc các bác thành công, thân.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách đơn gian mà hiệu quả hơn cho toàn bộ các giải pháp sử lý cái thang lsp không chịu load là: gom toàn bộ các lsp vào 1 file. cản thàn xung đột lsp. sau đó copy toàn bộ lsp đó nhồi vào thằng acad20xxdoc.lsp. sau đó chay CAd lên đảm bảo không có thang lsp nào không chạy.

PS: chú ý các lệnh của lsp khong được chùng nhau và chùng với lệnh tắt cad mặc định không là không chay được đâu. và lưu cái file đó lại rồi khi nào làm lại càd thì copy nó lại la ok lại dùng binh thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác ơi cho e hỏi công ty e dùng cad 2012 bản quyền.

e dùng lệnh AP để load lisp thì lại k có lệnh này, mà hình chỉ xuất hiện 2 lệnh APBOX và APERTURE thôi.

bác nào biết load lisp trong cad 2012 bảo e với.

Bạn thử vào bằng menu lệnh xem nào, nếu có thì tốt nhất lên đổi lại lệnh

nếu không thì bạn nhắn lại diễn đàn, có lẽ sẽ có người giúp được. Cách làm như sau: chọn menu Tools/Load Application...

Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo