Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
thichchemgio

Em muốn hỏi về lỗi khi copy từ Cad sang Word

Các bài được khuyến nghị

Em dùng Better để copy từ Cad sang Word thì lại bị lỗi font, các chữ trong Cad hiện bình thường nhưng sau khi copy sang word lại bị lỗi. (Cad em sử dụng font VnArialNarrow còn Word là VnTime)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Phidoi_gabay    14
Em dùng Better để copy từ Cad sang Word thì lại bị lỗi font, các chữ trong Cad hiện bình thường nhưng sau khi copy sang word lại bị lỗi. (Cad em sử dụng font VnArialNarrow còn Word là VnTime)

Bạn thử share ban vẽ đó lên cho moi người cùng xem và cùng tìm hiểu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vanduong    536

------------------

mình cho là bạn lick phải rồi cop đúng không?

vì theo mình CAD của bạn chỉ hỗ trợ Unicode thôi(mới gõ tiếng việt)

mà Word thì phải dùng VNI Windows mới gõ tiếng việt được

Bạn nên dùng phương pháp chụp = phím Print Scrn trên bàn phím, rồi qua Paint cắt >> sau đó dán vào Word

------------------

hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ;)

làm theo truyền thống mà mấy Bác :s_big:

-----------------

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762
mà Word thì phải dùng VNI Windows mới gõ tiếng việt được

???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vanduong    536
???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

---------------------------

là sao???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

thì trong Unikey hay Vietkey đó đúng không???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

:s_big: ?????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

--------------------------

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phidoi_gabay    14

là sao???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

thì trong Unikey hay Vietkey đó đúng không???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

:s_big: ?????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

Có vấn đề gì ở đây vậy nhi?potay.com.vn...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762

Em mà hiểu ý bác thì em giãy đành đạch liền!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vanduong    536
Em mà hiểu ý bác thì em giãy đành đạch liền!

thì bác cứ "?" em cũng chẳng biết giải thích sao nên cũng thế này "?".

-----

thì ý em là cái thằng Word mà chơi con Unicode ở trong Unikey hay là Vietkey ấy thì không ổn mà phải dùng VNI Window

-----

chỉ có thế thôi Pác ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762
thì ý em là cái thằng Word mà chơi con Unicode ở trong Unikey hay là Vietkey ấy thì không ổn mà phải dùng VNI Window

Không hẳn vậy đâu bạn ạ.

Tôi vẫn đang dùng word, excel với font unicode (ví dụ như Times New Roman, Arial, ...) dùng Unikey (đã từng dùng VietKey), bảng mã Unicode, kiểu gõ telex đấy thôi. Mà kiểu gõ thì tùy vùng miền cũng không ảnh hưởng gì đến việc gõ tiếng Việt cả. Cho dù bạn dùng font Unicode, TCVN3, Vni, Vietware X thì quan trọng là phải chọn trong Unikey hay Vietkey bảng mã tương ứng. Có lẽ do thói quen của bạn là dùng kiểu gõ Vni thôi phải không. Tôi thì không thạo dùng cách gõ này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vanduong    536
Không hẳn vậy đâu bạn ạ.

Tôi vẫn đang dùng word, excel với font unicode (ví dụ như Times New Roman, Arial, ...) dùng Unikey (đã từng dùng VietKey), bảng mã Unicode, kiểu gõ telex đấy thôi. Mà kiểu gõ thì tùy vùng miền cũng không ảnh hưởng gì đến việc gõ tiếng Việt cả. Cho dù bạn dùng font Unicode, TCVN3, Vni, Vietware X thì quan trọng là phải chọn trong Unikey hay Vietkey bảng mã tương ứng. Có lẽ do thói quen của bạn là dùng kiểu gõ Vni thôi phải không. Tôi thì không thạo dùng cách gõ này.

SORRY BẠN

Đây là mình suy đoán KHÓ KHĂN mà Thichchemgio gặp phải thôi

chứ mình thì không bị vậy.

hic "thichchemgio" ỦA CÁI TÊN NGỘ GHÊ - chả hiểu :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
THANHAN    0

Co cách này copy mà ko bi lỗi phong này các bác : Ctrl + C ở bên cad bình thường . Sau đó qua Word thi vào Paste special , chon bitmap . ok ko bi lỗi phong

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo