Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
ngocduong12210119

Lệnh làm trơn các đường cong !

Các bài được khuyến nghị

Khi mình move, copy hoăck mở 1 bản vẽ thì các đường cong nó biến thành các đoạn thẳng !

EM toàn phải chỉnh sửa theo kiểu thủ công đó là xoá nó đi xong Ctrl + Z lại để cho nó lại cong như cũ !

EM thấy ngoài quán in họ gõ cái lệnh j` mà các đg này lập tức cong trở lại ( họ gõ nhanh quá ko kịp nhìn )

các bác chỉ giúp em lệnh này với !

Thank các bác nhiều !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nguyen Hoanh    4.524
Khi mình move, copy hoăck mở 1 bản vẽ thì các đường cong nó biến thành các đoạn thẳng !

EM toàn phải chỉnh sửa theo kiểu thủ công đó là xoá nó đi xong Ctrl + Z lại để cho nó lại cong như cũ !

EM thấy ngoài quán in họ gõ cái lệnh j` mà các đg này lập tức cong trở lại ( họ gõ nhanh quá ko kịp nhìn )

Thank các bác nhiều !

Bạn thử dùng lệnh regen xem sao?

Nếu mà đúng ý bạn, lần sau gõ regen phải thật nhanh đấy nhé, đừng để ai nhìn thấy!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
MANHHUNGXDA    458

Thank các bác nhiều !

Lênh Regon có lệnh tắt là RE

bạn hãy điều chỉnh các thong ssó nầy cũg cho kết quả ý mốn, sau đó thì khong pải RE nwã

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cams ơn cả 2 bác rất nhiều ạ !

Nhân tiện cho em hỏi thêm 1 câu nữa ạ !

Giả sử em có 1 đường bất kì ! EM muốn chia đg đó ra thành nhiều đoạn ( đoạn nọ nối tiếp đoạn kia) thì phải làm thế nào ạ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
MANHHUNGXDA    458
Cams ơn cả 2 bác rất nhiều ạ !

Nhân tiện cho em hỏi thêm 1 câu nữa ạ !

Giả sử em có 1 đường bất kì ! EM muốn chia đg đó ra thành nhiều đoạn ( đoạn nọ nối tiếp đoạn kia) thì phải làm thế nào ạ ?

lệnh ME hoặc DIV

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
MANHHUNGXDA    458
Ý của em là như thế này cơ các bác ạ !

Từ 1 đoạn muốn biến nó thành ghép của các layer khác nhau cơ ạ !

DUNGLỆNH ARRAY CHO NHANH TUY LA HƠI NÔNG DÂN 1 CHÚT

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hocvecad    2
lệnh ME hoặc DIV

Mình thấy lênh div dùng để chia đoạn thẳng nhưng chỉ chia thành các đoạn bằng nhau thôi chứ có chia được thành nhiều đoạn bất kỳ như mình muốn đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
icoffshore    9

Dùng Regen (RE) để vo tròn các đường cong, hay Regen All (REA) còn mạnh hơn Regen. Muốn cho độ mịn đạt max thì dùng viewres (cái này thích gọn phải sửa phím tắt cho nó), chọn Yes, nhập tham số làm mịn (tối đa là 20000).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762
Dùng Regen (RE) để vo tròn các đường cong, hay Regen All (REA) còn mạnh hơn Regen. Muốn cho độ mịn đạt max thì dùng viewres (cái này thích gọn phải sửa phím tắt cho nó), chọn Yes, nhập tham số làm mịn (tối đa là 20000).

Chung quy cũng để "nhìn" cho mướt mắt mà thôi, chứ bản thân cái vòng tròn nó vẫn tròn mà. Cứ như cách của bác MANHHUNGXDA ở bài 3 là giải quyết xong!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
icoffshore    9

Ko phải là chỉ để cho mát mắt đâu, nếu cần vẽ thêm jì ở các đường cong đó thì việc truy bắt điểm sẽ ko chính xác nữa. Nếu bản vẽ đã hoàn thành, chỉ việc in thì mới là ko thành vấn đề, vì khi in ra nó sẽ tròn vo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762
Ko phải là chỉ để cho mát mắt đâu, nếu cần vẽ thêm jì ở các đường cong đó thì việc truy bắt điểm sẽ ko chính xác nữa. Nếu bản vẽ đã hoàn thành, chỉ việc in thì mới là ko thành vấn đề, vì khi in ra nó sẽ tròn vo.

Có ảnh hưởng gì đến việc bắt điểm đối với đường tròn nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bài này cũ rồi nhưng vẫn xin trả lời. thứ nhất các bạn hãy đọc sách kỹ chút. rồi ko hiểu mới hỏi.

cái bạn hỏi trong sách có rồi mà lệnh DIVIDE chọn đối tượng sau đó chọn số đoạn cần chia. ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay