Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenhoangvuong83

Copy code trên Cadviet về không bị lỗi trong Notepad

Các bài được khuyến nghị

Chắc nhiều bạn khi copy code trên diễn đàn về khi dán vào notepad để lưu lại thành file *.lsp thường hay lỗi là code không xuống hàng như ý muốn mà nhảy tùm lum luôn làm công việc chỉnh sửa lại thật là mất công phải không?

Để khắc phục mình đã làm như thế này và không bị lỗi nữa: Trước tiên bạn copy toàn bộ code rồi dán vào MS-Word. rồi lại copy code từ Word dán lại vào Notepad. Đảm bảo sẽ không bị lỗi nữa. đó là cách của mình vẫn hay làm, không biết AE có cách nào hay hơn :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duongsatdn    762

Một khi đã copy vào word rồi thì bạn save as luôn ở định dạng txt cho khỏi mất công copy lại sang netopad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Một khi đã copy vào word rồi thì bạn save as luôn ở định dạng txt cho khỏi mất công copy lại sang netopad

Ờ, quên nhỉ. save luôn qua txt rồi save as lại *.lsp. Ít dùng word quá nên quên mất. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762
Ờ, quên nhỉ. save luôn qua txt rồi save as lại *.lsp. Ít dùng word quá nên quên mất. Thanks

Phương pháp vẫn còn loằng ngoằng. Có thể thực hiện như sau:

Sau khi chép code vào word và lưu ở định dạng txt, bạn sửa luôn thành Filename.lsp luôn cho tiện.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duy782006    1.374
Chắc nhiều bạn khi copy code trên diễn đàn về khi dán vào notepad để lưu lại thành file *.lsp thường hay lỗi là code không xuống hàng như ý muốn mà nhảy tùm lum luôn làm công việc chỉnh sửa lại thật là mất công phải không?

Để khắc phục mình đã làm như thế này và không bị lỗi nữa: Trước tiên bạn copy toàn bộ code rồi dán vào MS-Word. rồi lại copy code từ Word dán lại vào Notepad. Đảm bảo sẽ không bị lỗi nữa. đó là cách của mình vẫn hay làm, không biết AE có cách nào hay hơn :s_big:

Bạn này tìm được nguyên tẳc trên chắc thấy vui trong lòng lắm, nhưng bạn đâu có biết nếu chịu khó đọc các bài hướng dẩn của bác Hoành thì bác ấy đã chỉ rồi mà ! ;)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762

Nếu chịu khó đọc như bác Duy nói thì đâu có gì phải bàn nhiều về vụ này.

Nhưng cho dù là điều nhỏ nhặt đi chăng nữa mà tự mình phát hiện ra thì cũng khoái đấy chứ bác.

Nên khuyến khích...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn này tìm được nguyên tẳc trên chắc thấy vui trong lòng lắm, nhưng bạn đâu có biết nếu chịu khó đọc các bài hướng dẩn của bác Hoành thì bác ấy đã chỉ rồi mà ! :s_big:

Không phải là không đọc, mà tại vì tui là thành viên mới, đâu đọc hết các bài trên diễn đàn được, lẽ ra tui cũng không post lên làm gì, mà do hôm trước đọc bài này:

http://www.cadviet.com/forum/Ung-dung-LISP...o-ban-t143.html

có bạn hỏi sao copy code không được như ý, không thấy ai trả lời, nên tui post lên thui.

Tất cả những điều to lớn đều bắt đầu từ những việc nhỏ nhặt. Muốn học lớp 2 thì phải học mẫu giáo trước

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kieumanh    140
Không phải là không đọc, mà tại vì tui là thành viên mới, đâu đọc hết các bài trên diễn đàn được, lẽ ra tui cũng không post lên làm gì, mà do hôm trước đọc bài này:

http://www.cadviet.com/forum/Ung-dung-LISP...o-ban-t143.html

có bạn hỏi sao copy code không được như ý, không thấy ai trả lời, nên tui post lên thui.

Tất cả những điều to lớn đều bắt đầu từ những việc nhỏ nhặt. Muốn học lớp 2 thì phải học mẫu giáo trước

Tại mấy bác cứ muốn cho mọi người đọc trực tiếp code trên diễn đàn thôi. Theo tôi. Ai post lisp gì thì nên làm một file đính kèm post lên. Ai muốn lấy thì down về, và sẽ không có cái thắc mắc này nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo