Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
lythanhtoan

hỏi cách lưu lệnh tắt

Các bài được khuyến nghị

lythanhtoan    25

mình thường vào trong Expres-tools-command variable editor để tạo lệnh tắt cho cad, nhưng mình ko biết lưu các lệnh tắt này lại để có thề import cho các lần sau để đỡ mất công phải cài lại lệnh tắt cho nó, các bạn có thề chỉ mình cách lưu được ko? thank các bạn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ketxu    2.652

Lần sau là lần sau sử dụng hay lần sau cài lại cad bạn ? Các lệnh tắt của CAD lưu trong file acad.pgp của thư mục support, bạn lưu file này lại ha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lythanhtoan    25

ý mình là lưu lại để có thể chuyển qua máy khác sài , hoặc có lúc nào đó máy bị virut muốn cài lại win thì mình import lệnh tắt vào cho nhanh, đỡ mắc công chỉnh lại, vậy mình phải cài sao bạn có thể chỉ mình cụ thể được ko, xin cám ơn bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Detailing    278

ý mình là lưu lại để có thể chuyển qua máy khác sài , hoặc có lúc nào đó máy bị virut muốn cài lại win thì mình import lệnh tắt vào cho nhanh, đỡ mắc công chỉnh lại, vậy mình phải cài sao bạn có thể chỉ mình cụ thể được ko, xin cám ơn bạn.

Bạn mở file acad.pgp lên -> Save vào USB đem sang máy khác copy vào thư mục support của CAD mà xài. (NHỚ BACKUP FILE CÓ SẴN TRONG MÁY NHA)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quansla    232

Bạn mở file acad.pgp lên -> Save vào USB đem sang máy khác copy vào thư mục support của CAD mà xài. (NHỚ BACKUP FILE CÓ SẴN TRONG MÁY NHA)

bạn nói cũng đúng nhưng mà cách này sang máy khác làm loạn luôn máy đó àh, người ta không xài giống mình thì sao, lại còn làm mất các lệnh tắt xây dựng bằng list bên máy đó, mình muốn hỏi cách tạo lệnh tắc (lệnh của Cad) bằng list (kiểu như (defun c:lenhtat() (commadn ".xxxx" pause)) mình làm được với đa số thằng thôi, nhưng một số khá là trơ lỳ, kiểu như nó là macro hoặc là trùng tên hay sao đó. ví dụ như mình không đổi được tt là Mtext cho nó hiện soạn thảo như lệnh cũ của nó, không đổi copy thành "c" để khi dùng lệnh còn tham số A(array) mà toàn là dùng đặt list sử dụng ngay tham số "m" vậy là bỏ qua tham số A dù cũng không cần thiết lắm, nhưng có ai biết cách làm để đạt được ý mình khôg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Doan Van Ha    2.678

Chắc kiểu như thế này chăng?

(defun C:TT()
(command "MTEXT"))
(defun C:C()
(command "COPY"))
v.v...

Chú ý: không nên đặt tên lệnh tắt trùng tên lệnh tắt khác của cad. Nếu cứ muốn như vậy thì lệnh tắt bị trùng phải được đặt bằng tên khác nữa...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo