Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
chieusapa

cách copy chi tiết từ thư viện

Các bài được khuyến nghị

duy782006    1.372

mình mới học cad nên chưa biết cách copy chi tiết từ thư viên vào bản vẽ. mong các bạn chỉ cho mình,thanks

Thư viện nào? :P

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
pdle    125

mình mới học cad nên chưa biết cách copy chi tiết từ thư viên vào bản vẽ. mong các bạn chỉ cho mình,thanks

Ý của bạn là lệnh insert :S

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách nông dân nhất là mở file thư viện và file của bạn đang làm ra.Chọn mẫu cần dùng,nhấn chuột trái chọn coppy,quay sang bản vẽ CỦa bạn chọn Ctrl + V hoặc nhấn chuột phải rồi Paste

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chieusapa    1

Cách nông dân nhất là mở file thư viện và file của bạn đang làm ra.Chọn mẫu cần dùng,nhấn chuột trái chọn coppy,quay sang bản vẽ CỦa bạn chọn Ctrl + V hoặc nhấn chuột phải rồi Paste

cảm on bạn mình cũng làm như thế rồi nhưng trên dòng nhắc lệnh command :pasteclip .

mình không thể paste sang bản vẽ của mình ,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pdle    125

cảm on bạn mình cũng làm như thế rồi nhưng trên dòng nhắc lệnh command :pasteclip .

Bạn dùng lệnh _imageattach, dùng để chèn các file ảnh vào bản vẽ, nó cho phép bạn chọn điểm chèn, và tỉ lệ của file ảnh bạn muốn chèn vào trong bạn vẽ. Bạn cũng có thể gọi lệnh này từ : Insert->Raster Image Reference

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ukm,lâu nay mình vẫn làm thế mà có làm sao đâu bạn.bạn mở cả 2 file,1 file thư viện và 1 file của bạn.ở file thư viện mẫu bạn click chuột phải chọn copy. sau đó ấn Ctrl Tab sang bản vẽ của bạn chọn past.bạn thử làm lại xem có đc ko nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn làm thế này :

- từ bản vẽ của bạn , thao tác : ctrl + 0 -->chọn và mở bản vẽ thư viện của bạn --->chọn đối tượng cần copy : ctrl + c

- Bnạ bấm ctrl + tab chuyển về bản vẽ ban đầu ---> bấm ctrl + V..

chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn làm thế này :

- từ bản vẽ của bạn , thao tác : ctrl + 0 -->chọn và mở bản vẽ thư viện của bạn --->chọn đối tượng cần copy : ctrl + c

- Bnạ bấm ctrl + tab chuyển về bản vẽ ban đầu ---> bấm ctrl + V..

chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo