Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
winter1989

Cắt đất chia diện tích

Các bài được khuyến nghị

Em có một câu hỏi thắc mắc thế này:

C việc của em thường làm việc trên các bản vẽ mặt bằng, và em phải làm 1 việc là cắt đất theo đúng diện tích cho trước.

Với các hình như hình chữ nhật thì điều đó không thành vấn đề, nhưng vấn đề là ở chỗ các cạnh và các góc của mảnh đất đâu có được vuông góc :((

Các anh chị cho em hỏi làm thế nào để vẽ 1 hình, cho diện tích trước và chiều dài 1 số cạnh trước, trước tiên là hình tứ giác bất kì đi ah, các hinh phức tạp hơn tính sau ạ

Em xin cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em có một câu hỏi thắc mắc thế này:

C việc của em thường làm việc trên các bản vẽ mặt bằng, và em phải làm 1 việc là cắt đất theo đúng diện tích cho trước.

Với các hình như hình chữ nhật thì điều đó không thành vấn đề, nhưng vấn đề là ở chỗ các cạnh và các góc của mảnh đất đâu có được vuông góc :((

Các anh chị cho em hỏi làm thế nào để vẽ 1 hình, cho diện tích trước và chiều dài 1 số cạnh trước, trước tiên là hình tứ giác bất kì đi ah, các hinh phức tạp hơn tính sau ạ

Em xin cám ơn

Câu trả lời ngay dưới câu hỏi bạn đặt ra. Kết luận: Bạn nên sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn trước khi hỏi.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=8950&mode=threaded&pid=49414

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao e chạy cái file lisp trong này mà chạy hoài k thấy xong vậy :((, ngồi chờ nửa tiếng chưa thấy có j cả

Hề hề hề,

Bài toán của bạn quá khó. Muốn giải nó bạn phải có các điều kiện đi kèm , tỷ như cắt thẳng hay cắt cong, độ chính xác khi cắt.....

Nếu bạn chưa nghĩ ra được thì hãy tham khảo các tiền b61i trong nghề để có được cái bài toán nó hữu hạn mpột chút chứ vô hạn kiểu này chắc mời cụ Ãnhxtanh sống lại may ra mới ăn thua....

Hề hề hề,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Bài toán của bạn quá khó. Muốn giải nó bạn phải có các điều kiện đi kèm , tỷ như cắt thẳng hay cắt cong, độ chính xác khi cắt.....

Nếu bạn chưa nghĩ ra được thì hãy tham khảo các tiền b61i trong nghề để có được cái bài toán nó hữu hạn mpột chút chứ vô hạn kiểu này chắc mời cụ Ãnhxtanh sống lại may ra mới ăn thua....

Hề hề hề,...

Cám ơn nhé, mình vẽ được rồi, lúc đầu là để độ chính xác cao quá nên nó load hoài k xong :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay