Đến nội dung

Hình ảnh

hỏi han về cái bắt tâm hình vuông mà cài osnap không được

• Please log in to reply
45 replies to this topic

#41 Detailing

Detailing

biết lệnh imageclip

• 667 Bài viết
Điểm đánh giá: 278 (khá)

Đã gửi 24 May 2011 - 11:41 PM

Cảm ơn bạn đã nói lên ý kiến của mình, nhưng sự thật là cái gì biết thì nên nói ra hay không? Mình thật sự phân vân lắm, có những cái mình biết mà mình không nói ra, không chia sẻ nên mình không dám nói câu ấy? Có những topic, mình biết câu trả lời cho câu hỏi đấy nhưng không viết bài reply, mình chia sẻ trong 1 mức độ nào đó thôi. Vậy mình là người như thế nào?

Bạn nói ra như vậy, mình xin hỏi bạn, cái gì bạn biết thì nên nói ra , bạn đã nói ra tất cả hay chưa? Bạn có "dấm dúi" không?? Mình nghĩ tự thân bạn đã có câu trả lời rồi.

Cái gì biết thì chia sẻ.Đừng sợ người ta cười .....
Tue_NV viết vậy thì đã đi ngược với dòng chữ ký của Ketxu rồi nhỉ? -> Cả ối người biết mà không chia sẻ đấy. Ngay cả khi làm trong 1 công ty, làm cùng 1 chổ, người ta còn đấu đá, tranh giành, nói chi đến từ .... chia sẻ.
Xin lỗi, tính mình nghĩ sao viết vậy thôi. Hy vọng không làm các bạn phật ý,

Bạn Tue_NV yên tâm, mình trả lời tất cả những gì mình biết ngay cả với những người làm chung trong công ty.
Mình chỉ ko trả lời những câu hỏi đố, những câu hỏi xin như "em cần cái xài này, ai biết ở đâu có chỉ dùm em"
Thân! :rolleyes:
  • 0

Ideas don't matter, execution does!

1908412_308002392716743_8165279281236341

#42 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 24 May 2011 - 11:55 PM

@các bác Hoan2182, Detailing, Tue_NV : theo thuyết tương đối thì các bác ... lạc đề rồi ạ :o ^^
Mỗi người 1 quan điểm và không ai sống theo cách suy nghĩ của người khác được mà. Khà khà .

Ồ , anh Ketxu ơi! Thỉnh thoảng cũng phải giải lao, thư giãn, tâm sự một chút cho vui anh ạ!
Nếu em nhớ không nhầm thì thuyết Lý thuyết tương đối của Albert Einstein có đề cập vấn đề về suy nghĩ.
Albert Einstein đã nói rằng: mỗi người có một suy nghĩ riêng, đó chính là quyền tự do của con người đã được Hiến pháp Hoa Kỳ công nhận

Đó là bản hiến pháp lâu đời nhất và nổi tiếng nhất với trên 200 năm lịch sử. Từ khi được hiệu lực năm 1789, nó đã được tham khảo nhiều lần để làm mô hình cho các hiến pháp của những quốc gia khác. Thủ tướng Vương quốc Anh William Ewart Gladstone (1809 – 1898) đã miêu tả Hiến pháp này là "tác phẩm tuyệt vời nhất từng được sản sinh ra vào một thời điểm nhất định bởi trí óc và mục đích của con người".

Ý nghĩ cao cả và đầy tính nhân văn của hiến pháp này là: Chỉ có chính bản thân mình mới hiểu rõ ý nghĩ và suy nghĩ của mình nhất. Đừng bắt người ta phải có suy nghĩ giống mình. Mọi hành vi “suy bụng ta ra bụng người” đều vi phạm pháp luật!

Đấy là em nói về thuyết tương đối ở Mỹ . Còn ở Việt Nam thì sao??? Cha ông chúng ta đã truyền lại một kho tàng tục ngữ, ca dao, danh ngôn hay, lẽ nào chúng ta không học tập, không làm theo:
- Bầu ơi thương lấy bí cùng,
tuy rằng khác giống nhưng chung một nồi!
- Chớ thấy sóng cả mà ngã tay chèo
Khi viết bài trước, tự dưng em nhớ tới câu chữ ký của anh, em trích dẫn lại, vì thấy hay (Em không trích dẫn đầy đủ mà bớt lại một ý, đủ để minh hoạ cho bài viết, hoàn toàn không liên quan gì đến anh cả).
Em thích nhất là câu nói của cụ Nguyễn Trường Tộ: "Biết mà không nói là bất nhân. Nói mà không nói hết là bất nghĩa”.

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#43 dovananh.xd

dovananh.xd

biết lệnh offset

• 174 Bài viết
Điểm đánh giá: 25 (tàm tạm)

Đã gửi 25 May 2011 - 12:21 AM

các bác ơi! Cad của em không biết làm sao tự dưng khi dùng chuột quét đối tượng thì để lại 2 dấu cộng màu trắng rất khó chịu, nhưng khi lăn chuộtg giữa thì lại biến mất. Vào đâu để chỉnh lại ạ?
  • 0

#44 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết
Điểm đánh giá: 3805 (đỉnh cao)

Đã gửi 25 May 2011 - 06:01 AM

các bác ơi! Cad của em không biết làm sao tự dưng khi dùng chuột quét đối tượng thì để lại 2 dấu cộng màu trắng rất khó chịu, nhưng khi lăn chuộtg giữa thì lại biến mất. Vào đâu để chỉnh lại ạ?

Bạn set lại biến hệ thống Blipmode
Command: blipmode
BLIPMODE Enter mode [ON/OFF] <ON>: off

.........
Em thích nhất là câu nói của cụ Nguyễn Trường Tộ: "Biết mà không nói là bất nhân. Nói mà không nói hết là bất nghĩa”.

Cụ nói vậy, em chịu, em chẳng có gì để nói, chỉ là em không tán thành câu nói của cụ, nên chăng câu nói của cụ đặt trong trường hợp cụ thể rồi suy xét thì sẽ là tốt hơn
vậy ra thế gian này cũng lắm người bất nhân, bất nghĩa nhỉ? Có nhiều người vì miếng cơm, manh áo, lam lũ, cạnh tranh trên thương trường, vậy có cái biết mà không nói? Vậy là bất nhân hay sao? Cụ nói gì kì vậy?
  • 0

#45 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 25 May 2011 - 09:19 AM

Anh Tuệ nói chính xác, “ nên chăng câu nói của cụ đặt trong trường hợp cụ thể rồi suy xét thì sẽ là tốt hơn”
Anh Ketxu nói:” theo thuyết tương đối thì các bác ... lạc đề rồi ạ :o ^^” cũng chính xác.

Em cũng xin được viết nốt bài này, có gì không đúng, cũng mong các bác thông cảm!

Đọc trên Net, em thấy người ta viết câu ấy cho là của cụ Nguyễn Trường Tộ, thấy câu ấy ngồ ngộ, hay hay thì viết lại.
Nếu đọc lại di cảo của cụ Nguyễn Trường Tộ, thì câu nói ấy là của Hàn Dũ:

DI THẢO 1 - BÀN VỀ NHỮNG TÌNH THẾ LỚN TRONG THIÊN HẠ
(Thiên hạ đại thế luận)

(Tháng 2-3 năm Tự Đức 16 tức tháng 3-4 năm 1863)

Tôi là Nguyễn Trường Tộ, bề tôi nước Đại Nam đã từng trốn ra nước ngoài xin đem những điều mà tôi đã biết và thấy một cách chính xác về sự thế trong thiên hạ, mạo tội kính bẩm.

Trộm nghĩ việc trong thiên hạ chỉ có “thế” mà thôi. Chữ “thế” là nói bao gồm cả thiên thời nhân sự. Cho nên người biết rõ “thế” thì không trái trời, không mất thời, không hại người, không hỏng việc.
……………………………………………………………………
Tôi ở nước ngoài đã lâu biết rõ sức của họ, tinh tường tình hình của họ. Xưa Hàn Dũ có nói: “Biết mà không nói là bất nhân; nói mà không nói hết là bất nghĩa”. Vì vậy, tôi tuy thân giang hồ mà lòng vẫn ở nơi đế khuyết. Thật không nỡ lòng thấy đất nước bị chia cắt, trăm họ bị lìa tan, cho nên không nghĩ mình ở địa vị thấp hèn, dám cả gan nó ra. nếu như lời tôi nói là gian trá, hoặc có ai xui khiến tôi nói thì tôi xin nạp mình trước cửa đế đô, để làm chứng sau này. [18]

Tôi xin gởi kèm theo đây một bản đồ để chú giải rõ những điều nói trên đây.

Kính xin soi xét. Sau này nếu được yên, tôi xin đích thân đến để trình bày rõ nỗi lòng riêng bấy lâu ấp ủ của tôi.
Nay bái bẩm
Ngày tháng năm Tự Đức 16
Nguyễn Trường Tộ ký
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#46 adin999

adin999

biết pan

• 5 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 19 March 2012 - 07:47 PM