Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
xsamxungx

lỗi không hiển thị tiếng việt

Các bài được khuyến nghị

xsamxungx    0

tình hình là khách hàng gửi cho mình 1 file bản vẽ đuôi dwg mà mình cài cad vào mà không có hiển thị được tiếng việt. Và mình củng k phải dân chuyên như các bác . Bác nào chuyển file này thành PDF hay word thì mình cảm ơn nhiều. link file tìm đủ cách mà k tài nào xem được

trong cad mình nó hiển thị như thế này , mình đã dowload bộ font trong dd về và bỏ vào font mà vẫn không được

http://www.mediafire.com/?o1nxoh0w18jbra9

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
LXD    12

Bác gửi nhầm file rồi. File có đuôi DWG mà.

Bác tìm phần mêm "doPDF v7", cài vào thành máy in. In như bình thường ra ra file PDF thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
LXD    12

máy tôi làm lại, chưa cài CAD (dạo này dùng Excel nhiều hơn). In ở đây là để tạo ra file PDF, không cần có mày in. Nếu chua ai giúp, mai tôi sẽ giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tình hình là khách hàng gửi cho mình 1 file bản vẽ đuôi dwg mà mình cài cad vào mà không có hiển thị được tiếng việt. Và mình củng k phải dân chuyên như các bác . Bác nào chuyển file này thành PDF hay word thì mình cảm ơn nhiều. link file tìm đủ cách mà k tài nào xem được

trong cad mình nó hiển thị như thế này , mình đã dowload bộ font trong dd về và bỏ vào font mà vẫn không được

http://www.mediafire.com/?o1nxoh0w18jbra9

Mình in 5 bản A1 cho bạn đây này! Đây nhé vào mà download:

http://www.mediafire.com/?w6bvdnda9ad8dd4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xsamxungx    0

thanks bạn nhiều , ah mà k hiểu sao cad mình lại k hiển thị tiếng việt được mình dùng bản 2011 mọi người có biết tại sao k chỉ mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.653

thanks bạn nhiều , ah mà k hiểu sao cad mình lại k hiển thị tiếng việt được mình dùng bản 2011 mọi người có biết tại sao k chỉ mình với

Trong bản vẽ cụ thể thì thiếu 2 font VNI.Lúc mở bản vẽ lên bạn sẽ thấy thông báo tên font thiếu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xsamxungx    0

Trong bản vẽ cụ thể thì thiếu 2 font VNI.Lúc mở bản vẽ lên bạn sẽ thấy thông báo tên font thiếu

thanks bạn nhưng mình mở lên không có thấy gi thiếu file font với lại mình củng k phải dân chuyên về phần mềm cad. mình dowload font trên diễn đàn về rồi chép vào thư mục fonts của cad rồi ấy chư

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dovananh.xd    25

các pro ơi!

Cad của em cũng không hiển thị được tiếng việt. Trong cad dùng font vn_vni.shx, mặc dù em đã cài font này lên nhưng vẫn không hiển thị được tiếng việt. Các bác chỉ cho em với.Cám ơn rất nhiều:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các pro ơi!

Cad của em cũng không hiển thị được tiếng việt. Trong cad dùng font vn_vni.shx, mặc dù em đã cài font này lên nhưng vẫn không hiển thị được tiếng việt. Các bác chỉ cho em với.Cám ơn rất nhiều:D

Nếu vậy bạn phải xem cả font của win nữa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huyphan    71

Máy tính bạn thiếu Font: Vni-Avo, Vni-Helve-Condense. Bạn chép 2 Font nêu trên Add vào C:\windows\Font

Khởi động lại AutoCAD sẽ thấy sự khác biệt. Chúc vui!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huyphan    71

Tôi có 1 bản vẽ xuất từ Mapinfor ra Cad, font chữ kiểu txt.shx, Máy tớ có cài đầy đủ font kiểu SHX đó những vẫn không hiện ra tiếng Việt. Các bác có thuốc đặc trị giúp tôi với. Thanks!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123

Tôi có 1 bản vẽ xuất từ Mapinfor ra Cad, font chữ kiểu txt.shx, Máy tớ có cài đầy đủ font kiểu SHX đó những vẫn không hiện ra tiếng Việt. Các bác có thuốc đặc trị giúp tôi với. Thanks!!!!!!!!!!!

Hề hề hề,

Bác chịu khó post cái bản vẽ đó lên cho anh em dòm thử coi. May ra có võ gỡ chớ dính với anh cu Font này nhìn chung là phệt....phì phò bác ạ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huyphan    71

Em nó đây, các bác giúp giùm....

Hỏi thêm cách gõ chữ trên Unikey kiểu này hiện ra Tiếng Việt với, dùng mã gì mà mò mãi không được đấy...hixxx

Nó đây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo