Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
gravedigger

Học phần mềm 3D nào là phù hợp

Các bài được khuyến nghị

gravedigger    7

Xin chào các bác trên diễn đàn. Em có một câu hỏi chắc cũng là quan tâm của nhiều bạn. Em xử dụng autocad cũng đã lâu, công việc vẽ chỉ dừng ở mức thông thường. Em làm bên ngành điện. Việc vẽ xà sứ, chi tiết máy biến áp, bố trí thiết bị trong phòng... là thường xuyên. Việc này cad 2d hoàn thành rất tốt nhiệm vụ. Nay em có nhu cầu vẽ 3d bố trí thiết bị nhà trạm. Xin hỏi các bác em nên học và sử dụng chương trình gì để có thể:

1. Vẽ phối cảnh nhà trạm, bố trí thiết bị trong trạm (trạm biến áp xây trong nhà, trạm treo nơi công cộng...

2. Bản vẽ 3d có khả năng liên kết với cad để em có thể tận dụng những bản vẽ thiết bị 2d sãn có.

3. Từ bản vẽ 3d có thể xuất hình chiếu bằng chiếu cạnh và chiếu đứng nhà trạm và xuất được sang cad 2d. trên hình vẽ có thể hiện kích thước.

4. Có thể xuất bản vẽ mặt cắt với vết cắt tùy ý.Trên hình vẽ có thể hiện kích thước.

Xin cám ơn các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo