Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
iris

DIM ĐÃ BỊ NỔ.

Các bài được khuyến nghị

iris    0

Chaò các bác.Em sắp bảo vệ đồ án thép 2.Đang lúc vẽ bản vẽ mà thầy lại cho cái bản vẽ mẫu nhưng đim bị nổ ra rồi(giờ vẽ lại khó quá).Trong cad có cách gì để nối dim lại được không ạ(để dim biết kích thước chính xác hơn )Các bác giứp cho e với,nhanh nhanh ạ.E cảm ơn nhiều.

File bản vẽ của e đây ạ.nế bác nào đọc được giúp e nhanh nhanh ạ.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/30x1qn24m.dwg

(Chú ý không tách 1 post thành 2 post)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hoan2182    836

Chaò các bác.Em sắp bảo vệ đồ án thép 2.Đang lúc vẽ bản vẽ mà thầy lại cho cái bản vẽ mẫu nhưng đim bị nổ ra rồi(giờ vẽ lại khó quá).Trong cad có cách gì để nối dim lại được không ạ(để dim biết kích thước chính xác hơn )Các bác giứp cho e với,nhanh nhanh ạ.E cảm ơn nhiều.

Bản vẽ đã dim đã nổ ra rồi, nối dim lại cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì. Chỉ còn cách duy nhất là vẽ theo hình vẽ, nhập giá trị kích thước đã bị nổ ra để vẽ.

Bài tập có hình sẵn rồi chắc là vẽ không khó lắm, anh cứ thử vẽ đi, nếu có gì vuớng mắc viết bài hỏi như thế sẽ có lợi cho anh hơn! Chúc anh vui nhiều khi làm bài tập!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

File bản vẽ của e đây ạ.nế bác nào đọc được giúp e nhanh nhanh ạ.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/30x1qn24m.dwg

Bài tập gì mà như đánh đố thế hả anh??? Thử ghi kích thước để kiểm tra không được???

Gõ lệnh Plan, Enter 2 bản vẽ bị nổ lung tung!

Cách làm là mở thêm một File trống rồi copy hình vẽ sang file trống đó rồi ghi kích thước, thấy kích thước nào không khớp với kích thước thầy đã nổ thì dùng lệnh Stretch ....để chỉnh sửa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
iris    0

Bài tập gì mà như đánh đố thế hả anh??? Thử ghi kích thước để kiểm tra không được???

Gõ lệnh Plan, Enter 2 bản vẽ bị nổ lung tung!

Cách làm là mở thêm một File trống rồi copy hình vẽ sang file trống đó rồi ghi kích thước, thấy kích thước nào không khớp với kích thước thầy đã nổ thì dùng lệnh Stretch ....để chỉnh sửa.

Lâu rồi mình ko vào diễn đàn,giờ thi xong hết rồi.em thanks bac nhiều nghe,em vẽ lại và bảo vệ ổn rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo