Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
HOAHIEN_8887

vẽ tam giác cân?khó quá

Các bài được khuyến nghị

là thế này mình đang muốn vẽ 1 tam giác có 2 cạnh bên là 315 và 1 cạnh đáy là 255.bác nào biết cách vẽ thì chỉ giùm mình nhé.. :( :(

thks các bác nhiều..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
pdle    125

là thế này mình đang muốn vẽ 1 tam giác có 2 cạnh bên là 315 và 1 cạnh đáy là 255.bác nào biết cách vẽ thì chỉ giùm mình nhé.. :( :(

thks các bác nhiều..

1. Vẽ đuờng tròn (1) có bán kính 315

2. Vẽ đường tròn (2) có bán kính 255 với tâm là một điểm bất kì nằm trên (1)

3. Tam giác cần vẽ có 3 đỉnh: Tâm của (1), tâm của (2) và giao điểm của (1) và (2)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thanhduan2407    227

thks các bác nhiều..

Rất đơn giản. Bạn vẽ đường đáy là 255. Từ điểm đầu và điểm cuối đó bạn vẽ 2 đường tròn bán kính 315 là ok. Hii. Kết quả là giao của 2 đường tròn. Có kết quả cho bạn lựa chọn. :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

1. Vẽ đuờng tròn (1) có bán kính 315

2. Vẽ đường tròn (2) có bán kính 255 với tâm là một điểm bất kì nằm trên (1)

3. Tam giác cần vẽ có 3 đỉnh: Tâm của (1), tâm của (2) và giao điểm của (1) và (2)

Trời ơi!!!Khổ thân anh Pdle quá cơ! Đầu óc anh đang để ý đến cái Lisp vẽ ống, hay là đang tơ tưởng đế cái "mô hình hoá tương lai to đẹp và nhiều mơ mộng mộng mơ"???

Anh thử vẽ xem có được ko???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamngoctukts    708

Trời ơi!!!Khổ thân anh Pdle quá cơ! Đầu óc anh đang để ý đến cái Lisp vẽ ống, hay là đang tơ tưởng đế cái "mô hình hoá tương lai to đẹp và nhiều mơ mộng mộng mơ"???

Anh thử vẽ xem có được ko???

Cái này Pdle trả lời đúng, đề nghị hoan2182 xem lại!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pdle    125

Hihi, anh hoan2182 ơi em chưa đến mức ăn lisp ngủ lisp uống cũng lisp đâu anh ạ :). Còn cái mô hình kia thì, hehe, thấy hơi buồn cười nên đưa vào mục thư giãn thôi. Em không có ý kiến anh ạ !

Mà cái này chắc là hơi lạc đề vì không liên quan đến câu hỏi của chủ topic!

Xin lỗi anh Pdle, em đã nhầm! Cách này có nhược điểm là phải xoay lại cạnh đáy.

Cái này thì em cũng không để ý vì tác giả cũng không đề cập đến vị trí tương đối của tam giác đó!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay