Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
emvatoi

Lệnh nào trong Cad hiển thị nét đứt???

Các bài được khuyến nghị

Các bác làm ơn cho tui hỏi khi tui vẽ 1 đường line bằng nét đứt VD= DASHDOT thì trên màn hình nó trông cứ như 1 đường thẳng liền vậy, tôi biết có cách dùng lệnh MO để chỉnh lại linetype scale của nét để hiển thị phần nét đứt, cho hỏi ngoài cách ấy còn có cách nào để thấy rõ nét đứt ko? Khi in thì đặt ở nét trong phần in thế nào để hiển thị ra đúng nét đứt??? :mellow:

Tui hỏi thêm là tui down 2 lisp cad trên diễn đàn về là "mahoatext 1" và "sapxepdim" về để dùng nhưng ko biết lệnh tắt của nó là gì? tui gõ cả tên của lisp vào nhưng ko được, có cách nào để mò tìm lệnh tắt của lisp down về ko? Trình tui ko chuyên nên còn mù mờ mong các bác giải đáp giùm, cảm ơn các bác trước. (2-7-08)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác làm ơn cho tui hỏi khi tui vẽ 1 đường line bằng nét đứt VD= DASHDOT thì trên màn hình nó trông cứ như 1 đường thẳng liền vậy, tôi biết có cách dùng lệnh MO để chỉnh lại linetype scale của nét để hiển thị phần nét đứt, cho hỏi ngoài cách ấy còn có cách nào để thấy rõ nét đứt ko? Khi in thì đặt ở nét trong phần in thế nào để hiển thị ra đúng nét đứt??? :mellow:

Tui hỏi thêm là tui down 2 lisp cad trên diễn đàn về là "mahoatext 1" và "sapxepdim" về để dùng nhưng ko biết lệnh tắt của nó là gì? tui gõ cả tên của lisp vào nhưng ko được, có cách nào để mò tìm lệnh tắt của lisp down về ko? Trình tui ko chuyên nên còn mù mờ mong các bác giải đáp giùm, cảm ơn các bác trước. (2-7-08)

1- dùng lệnh ltscale để điều chỉnh tăng hay giảm tỉy lệ co phù hợp (khi đường đó đã vẽ)

Celtscale trước lúc vẽ (nếu đowngf đó chưa vẽ

2- Tại mỗi doạn lisp, có chữ /*/(defun c:ze ()*/* thì ze là lệnh

GS!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1- dùng lệnh ltscale để điều chỉnh tăng hay giảm tỉy lệ co phù hợp (khi đường đó đã vẽ)

Celtscale trước lúc vẽ (nếu đowngf đó chưa vẽ

2- Tại mỗi doạn lisp, có chữ /*/(defun c:ze ()*/* thì ze là lệnh

GS!

Rất cảm ơn bạn đã giúp đỡ, còn phần câu hỏi còn lại có bác nào biết ko trả lời nốt giúp tui với????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Rất cảm ơn bạn đã giúp đỡ, còn phần câu hỏi còn lại có bác nào biết ko trả lời nốt giúp tui với????

Ý tui là Khi in thì đặt ở nét trong phần in thế nào để hiển thị ra đúng nét đứt???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý tui là Khi in thì đặt ở nét trong phần in thế nào để hiển thị ra đúng nét đứt???

Theo tui biết thì you thấy nó đứt thì in ra nó đứt không cần làm gì khác cả.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi mà bạn thấy nó đứt và cái khoảng cách đứt ấy khá khá thì in ra chắn chắn thấy. Còn khi phải zoom hết cỡ mới thấy đứt thì in ra mù tịt.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để hiệu chỉnh nét đứt đó bạn vào format -> linetype hiện ra cửa sộ bạn chọn showdetails ở bên dưới hiên ra 2 con số bạn chỉnh hai con số đó sao cho hợp bản vẽ của bạn. OK. Trên bản vẽ của bạn phải có những nét đứt đó nha.

Chỉnh sửa theo Nguyen Hoanh
bạn cần viết tiếng Việt có dấu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay