Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
makibu

chỉ tôi cách quản lý layer với !

Các bài được khuyến nghị

gp14    1.123
sao mình chỉ tạo ra có vái layer chính thôi mà khi vẽ xong thì nó tạo ra cả đống layer khác, bất tiện quá! giúp với!

Đấy là do trong quá trình vẽ bạn đã copy các đối tượng ở bản vẽ khác sang, muốn xoá bớt thì bạn có thể chuyển các layer ko sử dụng sang layer của bạn rồi purge, hoặc dùng lệnh laytrans để chuyển những layer cứng đầu về layer 0

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
dovanlinh    4

bac gp14 trả lởi chí lý đấy. chắc bác có nhiều kinh nghiệm dùng cad lăm phải không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vodang15k    0
Đấy là do trong quá trình vẽ bạn đã copy các đối tượng ở bản vẽ khác sang, muốn xoá bớt thì bạn có thể chuyển các layer ko sử dụng sang layer của bạn rồi purge, hoặc dùng lệnh laytrans để chuyển những layer cứng đầu về layer 0

lệnh laytrans ở cad 2004 có không bác

em nghe nói cad 2008 mới có

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phidoi_gabay    14
lệnh laytrans ở cad 2004 có không bác

em nghe nói cad 2008 mới có

Mình vẽ cad 2007 cung có laytrans mà. CAd 2004 cũng không nhớ dùng được không. Bạn cũng có thể dùng laymrg.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Laftis    1

chào tất cả:

Khi minh làm trang mới thì Autocad chi có vài ba layers thôi. Nếu tự nhiên mình thấy một đống layers từ đâu vô thì chỉ có nguyên nhân là mình hay người nào đó đã bỏ cái hình nào khác vô trong hình cuả minh cho nên mấy cái layers của họ nó cũng đi theo vô hình cuã mình luôn. Nếu muôn làm cho nó sạch thìdùng command: purge rôi audit, để nó xoá hết những layers không dùng dến.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Harchi    0

Hoặc có lệnh laywalk cũng khá thú vị để bạn xem lại một lượt các layer của mình đã quản lý tốt chưa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo