Đến nội dung

Hình ảnh

Hỏi, đáp và trao đổi,bình luận về những việc ngoài lề AutoCAD

• Please log in to reply
45 replies to this topic

#21 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 18 August 2011 - 12:00 PM

Em thấy ở mình ko cần ô tô hay tàu điện ngầm... vừa tốn tiền đầu tư rồi phải nâng cấp đường xá. thay vì nâng cấp, đấp đường tốn tiền, em đề nghị đào đường thành hào, thành sông rồi minh đi lại bằng xuồng cho nó pro.
chứ lộ trình 10-15năm làm đường chắc là mới dựng dc mấy cái locot thôi. mấy ông đó có khi nào nghĩ: một chiếc xe hơi ổng đi chở mỗi ổng với anh tài xế thôi thì chiếm diện tích bao nhiu, bao nhieu tiền xăng, mua xe bao nhiêu. xong rồi so sánh với xe máy xem thế nào??
Nghèo mà chảnh wá đi.

Mời các bác bật to loa nghe ca khúc:
iEm đi bơi thuyền trên phố Đại La,
xung quanh nước ngập tận đến lưng nhà.
Tạnh mưa mà vẫn ngập phố trông như sông,
ngày mai trời mưa lại nước lên mênh mông,
các bạn em rủ nhau ra đây đua thuyền,
vui quá bạn ơi mai em lại ra đây em bơi....

Xin lỗi các bác, cho em spam một cái cho vui, kẻo sau này anh Lp_hai đổi ý làm dự án tầu điện ngầm lại không có dịp được bơi trên phố...

Hề hề hề,
Đây là phố Tân Mai mừ?????

Vậy có khi phải đổi lời hát bác ạ!
iEm đi bơi thuyền trên phố Tận Mai
xung quanh nước ngập tận đến loa đài…

CHÀO MỌI NGƯỜI.LÂU QUÁ RỒI KHÔNG VÀO DIỄN ĐÀN KHÔNG BIẾT MỌI NGƯỜI CÓ KHỎE KHÔNG?
CHỨC NĂNG NÀY HAY ĐẤY ĐỂ GHI CHÚ THÌ TUYỆT.

Mọi người vẫn khoẻ và lạc quan yêu đời lắm bác ạ! Em vào diễn đàn để thư giãn chống buồn ngủ, nhận được nhời thăm hỏi sức khoẻ của bác mà tỉnh cả người, cảm ơn bác nhiều nhé!
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#22 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 21 August 2011 - 12:31 AM

Nhàn, đọc lại từ đầu đến cuối topic này thấy có một chuyện... vui, ghi lại để các MOD xem có vui không nhé?
1). 1 câu hỏi, được vote 1 dấu +
2). 1 câu hỏi, được vote 1 dấu +
3). 1 câu nói em làm bị lỗi, được vote 1 dấu +
4). 1 câu cám ơn người khác, được vote 1 dấu +
5). 1 câu vừa cám ơn vừa hỏi, được vote 1 dấu +
Vị chi, 5 câu hỏi của 1 người, được 1 người khác vote 5 cái +, sướng ghê, và vui ghê!
Hôm qua, thấy bác Thaistreetz cho Cadviet 1 thư viện các hàm entmake, muốn vote, tự nhiên hết quota, lãng xẹt, hôm nay mới vote cho bác ấy.
Lần sau hỏi cho mau... giàu! Hình đã gửi

Theo Ketxu biết thì là do bạn Hoan2182 đang trả nợ bạn lp_hai vụ đố vui có thưởng, nên không có gì là lạ cả, bác ĐVH cứ yên chí nhớn Hình đã gửi

@ Anh Doan Van Ha: anh xem trang 32 và 33 mục Đố vui- Mẹo sử dụng AutoCAD, tìm đọc các bài viết của anh Lp_hai sẽ hiểu:

http://s.cadviet.com/a7
Đố vui có thưởng dấu thanks đã có phong tục từ lâu rồi bác ơi!

Tặng tất cả các bạn món quà nhỏ, Hy vọng nó sẽ đem lại niềm vui cho mọi ng trong topic của chúng ta
http://www.cadviet.c...files/CaDia.dwg

Hình đã gửi

- Bấm thanks liền các cho anh:
anh Ndtnv : +30 thank; anh Nguyenhuyhoang :+ 10 thanks,
anh Tuệ:+ 5 thanks (vì làm lộ bí mật, làm hỏng câu đố của em…hi hi).
Tuy chưa được thanks rầm trời nhưng tìm bài viết để bấm đủ 45 cái thanks cũng lâu.…
Cơ mà em vui lắm các bác ạ!

Sao bỏ cuộc nhanh vậy?
Gợi ý : Lệnh đó bắt đâu bằng một chữ "M"

• 0

Gió đưa cây cải về trời

#23 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 27 August 2011 - 02:06 PM

Kỹ sư Lê Văn Tạch bị điều chuyển công việc, hạ lương
Thứ Năm, 25.8.2011 | 08:43 (GMT + 7)
Chiều 24.8, ông Akito Tachibana - Tổng GĐ Cty ôtô Toyota Việt Nam (TMV) - đã chủ trì cuộc họp thông báo về việc xem xét kỷ luật lao động đối với kỹ sư Lê Văn Tạch - người tố giác Cty Toyota Việt Nam bán hàng chục nghìn xe ôtô mắc lỗi ra thị trường - bị điều chuyển công việc, hạ lương trong 6 tháng, sau gần 3 tháng tạm đình chỉ công việc, giảm 50% lương.

http://laodong.com.v...-ha-luong/55844
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

#24 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 02 December 2011 - 02:43 PM

Thư gửi kỹ sư Lê Văn Tạch
(VTC News) – Cảm ơn Tạch, người mà không ít kẻ cho là dở hơi, đã buộc ông “Tô” phải nhận và tự dọn “đống của nợ” mà họ đã sản sinh…
Hình đã gửi
Kỹ sư Lê Văn Tạch từng tốt nghiệp ngành cơ khí, ĐH Bách khoa Hà Nội. Ảnh: HT
Hơn 40 năm nữa, nếu còn được may mắn sống trên đời, khi răng đã rụng, mắt đã mờ và khi mà vật chất đối với chúng ta không còn có ý nghĩa gì nữa, chắc hẳn, sẽ có nhiều người trong chúng ta tiếc rằng trong cuộc đời họ chưa từng một lần có cơ hội được chơi một ván cờ lớn như anh Tạch hôm nay, trước một đối thủ Toyota hùng hậu, giàu có!

Trong cuộc sống, nếu chúng ta bàng quang với những rắc rối, khó khăn của những người xung quanh ta, sống thờ ơ, bạc nhược với những điều xấu mà ta và bạn bè gặp phải, thì chính chúng ta và con cái sẽ phải sống trong một cộng đồng còn những bất công, chộp giật.

Hãy làm điều gì đó cho những đứa trẻ ngày hôm nay được sống trong một xã hội mà chúng ta đang mong ước. Đừng khôn lỏi, vặt vẵn vì những toan tính ích kỷ vụn vặt mà chúng ta không thể mang theo hay để lại nó, khi chúng ta rời bỏ cuộc sống để trở về với những gì vĩnh viễn. Như có người nói: Hãy sống như chúng ta muốn sống đến những giây phút cuối cùng mà không hề biết run sợ.

Xin kể một câu chuyện để gửi những người bạn” thông thái”, câu chuyện có tên “Đống phân xinh đẹp”:

Một buổi sáng đẹp trời, khi các bạn bước ra khỏi nhà với một bộ quần áo sạch sẽ, đi một đôi giày đắt tiền, bạn bước trên con đường nhựa đẹp đẽ, bạn chợt nhìn thấy ”Một đống phân xinh đẹp” nằm ngay giữa con đường bạn đi. Một chút lưỡng lự, bạn bước qua, mỉm cười tự mãn với suy rằng “Bạn thật là thông thái”.

Bạn nhẹ nhàng bước tránh qua. Bạn đủ thông minh để chẳng dại gì mang cái bực bội với kẻ đã sản sinh ra cái đống xinh đẹp này làm gì cho khổ! Chắc chắn ở trên đời này sẽ có một người không quen biết, tội nghiệp nào đó dại dột xử lý đống phân xinh đẹp này, bạn chậc lưỡi mặc kệ ai đó xui xẻo đạp phải cái đống của nợ này”.

Ngay lập tức bạn quên đi cái chuyện vụn vặt, vớ vấn này, đi ra chiếc xe sang trọng của gia đình bạn, ngồi trong xe thưởng thức một bản nhạc êm ái, chờ đợi vợ, con của bạn ra xe, để thực hiện một chuyến Picnic hứa hẹn vui vẻ.

Khi cả nhà bạn đã yên vị trên xe, bạn đóng các cửa kính, bật điều hoà, nổ máy. Ngay lập tức bạn chợt nhận thấy một mùi quen quen gì đó trong chính chiếc xe của bạn. Bạn quay lại kiểm tra đôi chân nhỏ bé của con bạn, kinh ngạc nhìn lên khắp mặt của thảm sau của xe…”.

Tôi xin lỗi các bạn vì câu chuyện có đôi chút thô tục.

Nhưng trong cuộc sống, đừng chỉ kêu ca, chửi bới về những gì “Ngốc nghếch”, đừng né tránh những gì mà chúng ta không muốn gặp, đừng bạc nhược trước những khó khăn. Chúng ta hãy sống có trách nhiệm, bản lĩnh, can trường. Chúng ta sẽ có những gì chúng ta muốn.

Cảm ơn Tạch, người mà không ít kẻ cho là “dở hơi”, đã buộc ông “Tô” phải thừa nhận và tự dọn mấy chục nghìn “đống của nợ” mà họ đã sản sinh ra xã hội một cách vô ý.

Cố lên đồng chí Tạch ơi, con đường còn gian truân lắm!

Thế Hùng
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

#25 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 29 December 2011 - 01:51 PM

• 1

Gió đưa cây cải về trời

#26 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 29 December 2011 - 04:26 PM

Lời từ biệt diễn đàn!
Qua một thời gian vào diễn đàn để học tập, chia sẻ và thư giãn, em đã học tập được khá nhiều lệnh vẽ hay, nhiều kinh nghiệm quý báu. Giờ em đã đủ lông đủ cánh để có thể bay nhảy mang những kiến thức đã học được trên diễn đàn để áp dụng vào công việc vào cuộc sống được rồi. Cuộc vui nào rồi cũng đến hồiphải nói lời chia tay, dù là em đã mắc nghiện diễn đàn CADViet, ngày nào cũng vào truy cập vài lần.
Em xin trân trọng cảm ơn ban quản trị diễn đàn CADViet.com cùng các thành viên đã sống vô tư chân thành và hồn nhiên yêu đời yêu người đã cần mẫn viết Lisp theo yêu cầu, đã chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm cho cộng đồng!
Dù có phải trôi dạt đến nơi chân trời góc biển nào em sẽ vẫn luôn nhớ và sẽ mang theo hành trang là những kỷ niệm êm đẹp về diễn đàn CADViet.com đi suốt cuộc đời. Dù chưa được gặp mặt ngày nào nhưng em sẽ không bao giờ quên được những lần được giao lưu viết bài với Bác Phamthanhbinh, các anh: Tue_NV; Ketxu; Phamngoctukts; Duy78206; Gia_bach; Lp_hai; Plde; Ybs_khanh; Dolimic; Vietthao01; Bunbiking; Lê Tuấn Dũ; Lcnguyen; Tigervacat; Detailing; Mr.nguyên08ql; Ndtnv; Thuctien; Trinhsanghy; DUCNGOC; Only102; Hochoaivandot; hientv86…
Sắp bước sang năm mới 2012 em xin có lời chúc các bác và các anh chị em diễn đàn luôn vui, khỏe và thành công trong cuộc sống!

Ngày 29 tháng 12 năm 2011- Hoan2182
  • 3

Gió đưa cây cải về trời

#27 vodanhnxc

vodanhnxc

biết vẽ ellipse

• 57 Bài viết
Điểm đánh giá: 3 (bình thường)

Đã gửi 29 December 2011 - 05:05 PM

Lời từ biệt diễn đàn!
Qua một thời gian vào diễn đàn để học tập, chia sẻ và thư giãn, em đã học tập được khá nhiều lệnh vẽ hay, nhiều kinh nghiệm quý báu. Giờ em đã đủ lông đủ cánh để có thể bay nhảy mang những kiến thức đã học được trên diễn đàn để áp dụng vào công việc vào cuộc sống được rồi. Cuộc vui nào rồi cũng đến hồi em phải nói lời chia tay, dù là em đã mắc nghiện diễn đàn CADViet, ngày nào cũng vào truy cập vài lần.
Em xin trân trọng cảm ơn ban quản trị diễn đàn CADViet.com cùng các thành viên đã sống vô tư chân thành và hồn nhiên yêu đời yêu người đã cần mẫn viết Lisp theo yêu cầu, đã chưa chia sẻ kiến thức cho cộng đồng!
Dù có phải trôi dạt đến nơi chân trời góc biển nào em sẽ vẫn luôn nhớ và sẽ mang theo hành trang là những kỷ niệm êm đẹp về diễn đàn CADViet.com đi suốt cuộc đời. Dù chưa được gặp mặt ngày nào nhưng em sẽ không bao giời quên được những lần được giao lưu trao với Bác Phamthanhbinh, các anh: Tue_NV; Ketxu; Phamngoctukts; Duy78206; Gia_bach; Lp_hai; Plde; Ybs_khanh; Dolimic; Vietthao01; Bunbiking; Lê Tuấn Dũ; Lcnguyen; Tigervacat; Detailing; Mr.nguyên08ql; Ndtnv; Thuctien; Trinhsanghy; DUCNGOC; Only102; Hochoaivandot; hientv86…Ybs_khanh
Sắp bước sang năm mới 2012 em xin có lời chúc các bác và các anh chị em diễn đàn luôn vui, khỏe và thành công trong cuộc sống!

bác đi đâu hay làm gì à? buồn nhỉ,diễn đàn mất đi 1 người hướng dẫn,chỉ bảo
  • 1

#28 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
  • 5682 Bài viết
Điểm đánh giá: 2605 (tuyệt vời)

Đã gửi 29 December 2011 - 08:39 PM

Ketxu vẫn chưa hiểu lý do 1 người nào đó chia tay 1 forum ? Hoan2182 lên núi công tác hay sao ? Dùng 3G vào CV hoan2182 nhé ^^
  • 1

Thành viên nhóm CadMagic.
Mời bạn ghé thăm facebook nhóm - Page viết lisp theo yêu cầu  :
CAD MAGIC

#29 Luxury037

Luxury037

biết vẽ point

• 99 Bài viết
Điểm đánh giá: 38 (tàm tạm)

Đã gửi 30 December 2011 - 05:50 AM

Chắc do công việc cụng bận rộn nên bác Hoan2182 phải chia tay CADviet ! Lâu lâu ghé vào truyện trò cho sôi nỗi bác nhé! Ở mục ĐỐ VUi thiếu bác là buồn lắm đấy :)
Cũng sắp qua năm mới rồi,chúc bác cũng như mọi người có sức khỏe tốt, cày nhiều xiền! nhiều niềm vui nhé!
  • 1

Cái gì mua không được bằng tiền, sẽ mua được bằng rất nhiều tiền !!!
nhq08ql_KTD
YH: conthuyenkhongben0511

#30 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2876 Bài viết
Điểm đánh giá: 1555 (rất tốt)

Đã gửi 31 December 2011 - 11:56 PM

Lời từ biệt diễn đàn!
Qua một thời gian vào diễn đàn để học tập, chia sẻ và thư giãn, em đã học tập được khá nhiều lệnh vẽ hay, nhiều kinh nghiệm quý báu. Giờ em đã đủ lông đủ cánh để có thể bay nhảy mang những kiến thức đã học được trên diễn đàn để áp dụng vào công việc vào cuộc sống được rồi. Cuộc vui nào rồi cũng đến hồiphải nói lời chia tay, dù là em đã mắc nghiện diễn đàn CADViet, ngày nào cũng vào truy cập vài lần.
Em xin trân trọng cảm ơn ban quản trị diễn đàn CADViet.com cùng các thành viên đã sống vô tư chân thành và hồn nhiên yêu đời yêu người đã cần mẫn viết Lisp theo yêu cầu, đã chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm cho cộng đồng!
Dù có phải trôi dạt đến nơi chân trời góc biển nào em sẽ vẫn luôn nhớ và sẽ mang theo hành trang là những kỷ niệm êm đẹp về diễn đàn CADViet.com đi suốt cuộc đời. Dù chưa được gặp mặt ngày nào nhưng em sẽ không bao giờ quên được những lần được giao lưu viết bài với Bác Phamthanhbinh, các anh: Tue_NV; Ketxu; Phamngoctukts; Duy78206; Gia_bach; Lp_hai; Plde; Ybs_khanh; Dolimic; Vietthao01; Bunbiking; Lê Tuấn Dũ; Lcnguyen; Tigervacat; Detailing; Mr.nguyên08ql; Ndtnv; Thuctien; Trinhsanghy; DUCNGOC; Only102; Hochoaivandot; hientv86…

Tin vui: Em xin trân trọng kính báo với các bác trên diễn đàn, Hoan2182 là em chồng em sẽ tổ chức lễ thành hôn vào hồi 14 giờ 30 phút, thứ ba ngày 03 – 01 -2012 (Tức là ngày 10 tháng chạp năm Tân Mão).
Cách nay gần 2 tháng, cái Hoan có nói với em là sẽ viết bài chia tay với diễn đàn. Em nói với nó: "Nếu em bận công việc không tham gia giao lưu nữa, em cứ lặng lặng rút lui có gì mà phải lăn tăn". Hoan cười nói: “nếu lâu ngày không thấy em vào diễn đàn, mọi người tưởng em chết rồi thì sao???” Em bảo nó rằng: "Em chết trên mạng ảo có gì phải lo, miễn là ngoài đời thực em vẫn sống vui sống khỏe là được mà!"... :) :)...
  • 1

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”

#31 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết
Điểm đánh giá: 3804 (đỉnh cao)

Đã gửi 01 January 2012 - 02:37 PM

Lời từ biệt diễn đàn!

Diễn đàn CADVIET luôn chào đón bạn mà!
Hề hề, có lẽ cơn nghiện CADVIET sẽ "đeo bám" mình và bạn suốt cuộc đời đấy. Không dứt ra được đâu. hề hề

Buốn khi bạn viết câu từ biệt
Tuy tôi và bạn chưa gặp mặt nhau
Mạng tuy ảo nhưng tình người là thật
Lòng bồi hồi và con mắt đăm chiêu
Nhìn vào màn hình chẳng muốn thấy câu từ biệt
Hoan ơi hoan ơi bạn có biết
Tôi viết bài này trong lúc đang say....

Hẹn gặp lại!!!

Đà Nẵng, Say rượu ngày 01/01/2012
  • 3

#32 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
  • 5682 Bài viết
Điểm đánh giá: 2605 (tuyệt vời)

Đã gửi 01 January 2012 - 02:52 PM

@haanh : H lấy chồng hay lấy vợ vậy ^^
  • 3

Thành viên nhóm CadMagic.
Mời bạn ghé thăm facebook nhóm - Page viết lisp theo yêu cầu  :
CAD MAGIC

#33 Luxury037

Luxury037

biết vẽ point

• 99 Bài viết
Điểm đánh giá: 38 (tàm tạm)

Đã gửi 01 January 2012 - 07:34 PM

@haanh : H lấy chồng hay lấy vợ vậy ^^

Hjhjhj :) Em hỏi câu này có lẽ hơi vô duyên, Em tham gia CADviet cũng hơn 2 năm roay mà hem biết bác Hoan là Nam hay Nữ nhé. :)
NHớ có lần gọi Anh Hoan2812 thì bác phamthanhbinh nói là chị. mà không giám hỏi? :mellow: :mellow:
  • 3

Cái gì mua không được bằng tiền, sẽ mua được bằng rất nhiều tiền !!!
nhq08ql_KTD
YH: conthuyenkhongben0511

#34 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết
Điểm đánh giá: 473 (tốt)

Đã gửi 01 January 2012 - 08:55 PM

Lời từ biệt diễn đàn!

Bà chị thiếu Em rùi!huhu!
Chúc bà chị trăm năm hạnh phúc! Bách niên giai lão!kekeke!
  • 1

Hội những người yêu kỹ thuật chân chính

#35 Chiron

Chiron

biết dimradius

• 310 Bài viết
Điểm đánh giá: 90 (tàm tạm)

Đã gửi 02 January 2012 - 10:00 AM

Lời từ biệt diễn đàn!

Chỉ trừ lý do: Bạn không còn làm gì liên quan đến autoCAD hoặc kỹ thuật. Nếu còn làm gì liên quan đến các lĩnh vực này, bảo đảm sẽ có lần ghé lại CADViet, chỉ là bạn muốn lên tiếng cho mọi người biết hay không thôi. Chúc Hoan hạnh phúc.
  • 1

#36 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2876 Bài viết

Đã gửi 02 January 2012 - 11:43 AM

@ Các bác!
Chiều hôm qua, Hoan mặc dù rất bận rộn và lo lắng cho việc chuẩn bị làm cô dâu, nhưng Hoan vẫn vào thăm lại làng CADViet. Hoan có nhờ em viết lời cảm ơn tất các các bác đã có lời thăm hỏi và chúc mừng hạnh phúc của Hoan. Hoan sẽ không vào diễn đàn nữa đâu, vì hai lý do: một là Hoan cạn vốn để viết bài rồi, không nghĩ thêm được câu đố vui nào nữa; hai là cuộc sống và công việc của của Hoan cũng thay đổi.

@ anhvanyeuem: Hoan2182 nó đã chết trên mạng ảo rồi, sao AVYE còn bày đặt chuyện dựng chân dung nó lên để làm gì, khi nó còn sống sao AVYE không hỏi thẳng nó, nó có gì chưa đúng chưa phải, sao AVYE không góp ý phê bình??? Suy xét cho cùng, khi vào diễn đàn Hoan nó có tội tình gì, vi phạm pháp luật thì đã có luật pháp xử, vi phạm nội quy diễn đàn thì đã có cảnh cáo của ban điều hành diễn đàn, nó làm điều gì trái với lương tâm thì làm sao thoát khỏi “lưới trời lồng lộng”!!!
Đây là mục thư giãn, nơi mọi người vào để xả xì trét sau những giờ làm việc căng thẳng. Rất nhiều topic trong thư giãn này có những bài viết không thể cười được, đó là sự thật.

Hàng xóm gần nhà chị là ông trưởng ban địa chính, hôm ông phó trưởng ban địa chính qua đời, ông trưởng đã sang nhà chị khẩn khoản nhờ viết điếu văn, chị đã viết như sau:
“Kính thưa tang quyến, kính thưa tất cả các cụ, các ông, các bà cùng toàn thể bà con cô bác và các anh chị em thân bằng cố hữu đã bớt chút thời gian vàng bạc để có mặt tại đây phúng viếng, tiễn đưa ông phó trưởng ban địa chính về nơi an nghỉ cuối cùng!
Ông phó trưởng ban địa chính qua đời sau một cơn đau tim đột ngột, mặc dù đã được bác sỹ ở các bệnh viện Trung ương, bệnh viện Quốc tế và bà con họ hàng nội ngoại cùng gia đình tận tình, thế lòng cứu chữa trong một thời gian dài, nhưng do tuổi cao sức yếu, ông đã vĩnh biệt chúng ta vào hồi...
Ông phó ban địa chính đất đai ơi, dẫu biết rằng sinh ly tử biệt là qui luật của “một cõi đi về”, nhưng - lại một chữ nhưng oan nghiệt- trong giờ phút đau xót này, trái tim của những người còn sống không khỏi nặng trĩu những tình cảm tiếc, nhớ, buồn, thương vơi đầy và vô hạn…”
AVYE biết không, viết xong bài điếu văn, chị nhờ Hoan mang giúp cho ông phó thôn. Hoan đọc được vài dòng đã vén môi cười hì hì hì:
- Chị ơi, ông ấy bị chết vì bệnh ỉa chảy chứ đâu phải là đau tim???
- Ôi trời, trong điếu văn phải nói là bệnh đau tim, ai lại nói thẳng tuột là bị chết vì bệnh ỉa chảy hả em!!!
  • 1

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”

#37 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết

Đã gửi 02 January 2012 - 01:20 PM

Kính thưa các bác, đặc biệt là bà chị khó tính!
Em thật sự xl vì nếi có gì sai sót mong các bác thông cảm,còn cái chuyện đó thì em đã xóa nó đi trước khi chị nêu ý kiến, thiết nghĩ đó cũng chỉ là em muốn mọi người tưởng nhớ đến 1 n bạn thui!
Xin rút kinh nghiệm! Từ nay không quan tâm đến đời sống cá nhân người khác trên diễn đàn!
Em hiểu ý nghĩa của câu chuyện đó, và điều đó làm e buồn và hơi thất vọng!

Ôi thân ta có gì đâu để nói...
Một ngọn lửa bỗng tắt đi sau đêm tối hoang tàn...kuku!
  • 0

#38 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2876 Bài viết

Đã gửi 02 January 2012 - 01:30 PM

Khi chị nêu ý kiến, AVYE vẫn chưa xóa, nếu đã xóa rồi chị còn nói làm gì! Em nên nhớ là chị không Reply bài viết của em có nghĩa là chị đã sử dụng chức năng chụp ảnh màn hình để làm bằng nếu ai đó khiếu nại. Hi hi !!! Cơ mà sao em phải xóa đi???

Trong quá trình tìm kiếm em đã sưu tầm được tất cả 178 bài viết mang tính chất Sờ pam cực kỳ đặc sắc. Em đã chụp và lưu lại trong file ảnh và để ngay trong mục thư giãn ko ai có thể biết được. Nó là những tư liệu vô giá, có giá trị lịch sử và văn hóa phi …tang chứng! Em đã mã hóa nó bằng password : Gửi thế hệ tương lai!
Thế hệ con, cháu, chắt của các thành viên trên diễn đàn CADViet nếu là người có tâm và có tâm hồn đồng điệu sẽ nhận được, khi lần đầu tiên đăng ký làm thành viên của diễn đàn CACViet thân yêu …
-------------------------------------------------------------------------------------------------------

http://www.cadviet.c...opic=4915&st=80
  • 0

#39 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết

Đã gửi 02 January 2012 - 03:08 PM

Khi chị nêu ý kiến, AVYE vẫn chưa xóa, nếu đã xóa rồi chị còn nói làm gì! Em nên nhớ là chị không Reply bài viết của em có nghĩa là chị đã sử dụng chức năng chụp ảnh màn hình để làm bằng nếu ai đó khiếu nại. Hi hi !!! Cơ mà sao em phải xóa đi???

http://www.cadviet.c...opic=4915&st=80

Mệt quá! nói mãi mà chị ko hiểu ý em nhỉ! miễn bàn nữa! kiki!
Bye chị! em đi đường em chị đi đường chị!
  • 0

#40 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2876 Bài viết

Đã gửi 02 January 2012 - 03:34 PM

Mệt quá! nói mãi mà chị ko hiểu ý em nhỉ! miễn bàn nữa! kiki!
Bye chị! em đi đường em chị đi đường chị!

I already know the end so bye-bye!
Không có gì phải mệt cả, hãy sống vô tư và vui lên! Có thể AVYE không hiểu ý chị và cũng có thể chị không hiểu ý AVYE, có gì chưa đúng và đã vô tình làm AVYE phải mệt thì cho chị xin lỗi nhé!
  • 1