Đến nội dung

Hình ảnh

Hỏi, đáp và trao đổi,bình luận về những việc ngoài lề AutoCAD

• Please log in to reply
45 replies to this topic

#41 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết
Điểm đánh giá: 473 (tốt)

Đã gửi 02 January 2012 - 03:51 PM

I already know the end so bye-bye!
Không có gì phải mệt cả, hãy sống vô tư và vui lên! Có thể AVYE không hiểu ý chị và cũng có thể chị không hiểu ý AVYE, có gì chưa đúng và đã vô tình làm AVYE phải mệt thì cho chị xin lỗi nhé!

Hiho!
EM là cái đứa hay đùa, nghịch ngợm, hay trêu chọc các bác nên ko hay suy nghĩ sâu xa, nên ít để bụng. mà cũng hay tự ái. ec ec ai chê em là tự ái liền ah! Từ việc đòi quà giáng sinh mọi người,chữ ký có phần phảm cảm,những câu nói đùa... cũng là muốn diễn đàn có không khí vui hơn,nhiều lúc ko có ai hỏi,hay bài viết mới! cũng ngứa tay chân viết đại 1 bài cho đỡ nhớ!hiho!
Thế nên chưa hiểu rồi sẽ hiểu, chưa quen sẽ quen, nên có đánh nhau mới trở thành bạn!
Tât cả chỉ vì 1 mục tiêu duy nhất chị nhỉ!
Em thấy chị viết rồi sửa em biết chị cũng như em! cái tính đó ko thể nhầm lẫn!
Chúc chị thật nhìu nhìu sức khỏe để chuẩn bị 1 năm cãi nhau với em!
kakakaka!( em định ko trả lời ở đây nhưng Account của chi ko sent được tin nhắn nên đành sent lên đây vậy!
  • 1

Hội những người yêu kỹ thuật chân chính

#42 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2875 Bài viết
Điểm đánh giá: 1554 (rất tốt)

Đã gửi 02 January 2012 - 10:48 PM

AVYE đã nói:"Thế nên chưa hiểu rồi sẽ hiểu, chưa quen sẽ quen, nên có đánh nhau mới trở thành bạn!"
AVYE bảo:''Chúc chị thật nhìu nhìu sức khỏe để chuẩn bị 1 năm cãi nhau với em!" Sao AVYE không trả lời câu hỏi của chị, con trai gì mà mà yếu đuối thế??? Hãy cứng rắn lên, mạnh dạn lên!!!
  • 1

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”

#43 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2875 Bài viết

Đã gửi 03 January 2012 - 09:18 AM

Hình đã gửi

Hình đã gửi

Gửi AVYE!
Hôm nay, dù công việc vô cùng bận, chị cố gắng trốn việc viết cho AVYE và lời. Chị xin được nói lời xin lỗi với AVYE một lần nữa: “Có thể AVYE không hiểu ý chị và cũng có thể chị không hiểu ý AVYE, có gì chưa đúng và đã vô tình làm AVYE phải mệt thì cho chị xin lỗi nhé!”
Chị luôn tin tưởng và hi vọng vào lời nói của AVYE: “Thế nên chưa hiểu rồi sẽ hiểu, chưa quen sẽ quen, nên có đánh nhau mới trở thành bạn!”
Chỉ vì những sự hiểu lầm giữa chị mà AVYE đã đùng đùng giận thớt chém cá, chia tay với tất cả mọi người có nên không??? Người ta vẫn nói cả giận mất khôn, chị khuyên AVYE, bình tĩnh nhìn nhận lại vấn đề một cách thấu đáo, không nên vì sự “bất đồng chính kiến” với cá nhân chị mà chia tay với tất cả mọi người. Chị thấy buồn và thất vọng gớm. Như thế là AVYE đã phụ lòng tin của chị, phụ lòng tin của tất cả mọi người.

Xin mượn lời nghệ sĩ Siu Black để nói với AVYE : “Tôi thích em rồi đấy! U òa…òa …òa ào…hà… hà … hà... !" Chị luôn ủng hộ những hoạt động mang tính cộng đồng cao của em!
AVYE hãy quay trở lại làm những công việc còn dang dở, những công việc AVYE yêu thích nếu “Anh vẫn còn thực sự yêu em”!

Gửi AVYE bài viết này:
“Hèn đại nhân”
Nhiều người, suốt một đời cứ sợ mình sống hèn, sợ mang tiếng thị phi là hèn mà cứ luôn đối phó, luôn "dĩ hòa vi quý" lấy lòng tất cả mọi người (mà làm sao lấy lòng được tất cả mọi người?). Bị một tiếng chê thì "ê ẩm" cả người, bị một lời trách móc thì mất ăn mất ngủ... Cứ thế, rồi loay hoay trong cõi nhân gian bé mọn, làm một người tốt theo kiểu bé mọn, chẳng bao giờ dám nói lên chính kiến của mình, chẳng bao giờ dám hy sinh một thứ gì, chẳng bao giờ dám sống với những thách thức lớn lao...

Rồi, một đời vèo qua, một đời tưởng chừng mình sống thanh thản, vì không mích lòng ai, gặp ai cũng tay bắt mặt mừng... Nhưng cuối cùng chợt nhận ra, đó là một đời nhạt. Một đời, có thể gọi là thong dong mà lại không sung sướng, cảm khoái. Một đời tưởng là nhiều bạn, mà lại không có kẻ tri ân. Một đời, đã nhận được nhiều lời khen, mà ngẫm chỉ thấy toàn xã giao...

Đó là chưa nói đến, có những người vừa bị một cú vấp ngã, đã quỵ mãi mãi không thể đứng lên. Anh cứ bị cái thất bại đó giày vò, rồi sống trong mặc cảm, lo sợ. Anh rút vào cái vỏ ốc của mình. Anh trốn đời, nhắm mắt bịt tai lại với tất cả. Cũng có nhiều người tập thiền, tập đi chậm, nói thầm, cười khẽ... Nhưng đấy thực chất là cuộc chạy trốn chính mình.

Từ cuộc chạy trốn này, vô tình anh đã hủy bỏ bao nhiêu khát khao dự định. Có thể, anh đã sống một đời còn lại trong an toàn, không ai nói với anh một lời nặng nhẹ, không ai kêu anh là "thằng hèn". Nhưng, rồi chợt anh thấy mình là hèn. Cũng chẳng được là "hèn đại nhân". Một thằng hèn vô danh. Buồn lắm thay!

Thế mới biết, sống cho mình thì dễ, sống cho đời, cho người mới khó. Mà sống trong đời, sống với muôn người thì làm sao tránh được sự hèn. Vậy, nếu trót hèn thì cứ hèn đi, đừng sợ. Thà hèn mà làm được chuyện đại sự, mang ích lợi cho nhiều người, còn hơn là sống một đời bằng an nhạt nhẽo.
Nếu trót hèn, xin nhớ hãy làm "Hèn đại nhân".
Trần Nhà Thụy
  • 3

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”

#44 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết
Điểm đánh giá: 3804 (đỉnh cao)

Đã gửi 03 January 2012 - 10:18 AM

Tin vui: Em xin trân trọng kính báo với các bác trên diễn đàn, Hoan2182 là em chồng em sẽ tổ chức lễ thành hôn vào hồi 14 giờ 30 phút, thứ ba ngày 03 – 01 -2012 (Tức là ngày 10 tháng chạp năm Tân Mão).
.......

Hôm nay ngày 03-01-2012 là ngày vui của Hoan2182.
Xin chúc em trăm năm hạnh phúc, chúc em luôn mạnh khoẻ, mọi điều tốt lành nhất.....
Luôn nhớ đến CADVIET, Hoan nhé.
Thân!
@Haanh: Cảm ơn em đã nhắn Tin vui này. Anh có lời chúc mừng nhờ em gửi đến Hoan.
Chúc em và gia đình luôn khoẻ
Thân!
  • 2

#45 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2875 Bài viết

Đã gửi 05 January 2012 - 02:27 PM

Thay mặt gia đình, em có lời cảm ơn anh Tuệ đã chúc mừng Hoan được trăm năm hạnh phúc! Em đã chuyển lời chúc của anh tới Hoan, nó vui lắm, anh ạ!
Hoan đi lấy chồng, gia đình, họ tộc bên nội, bên ngoại, bạn bè đều vui mừng, phấn khởi và hoan hỉ anh ạ. Nhiều lúc em cũng rất thương và lo lắng cho Hoan:
Chỉ lo cho cái vần oan
Gặp phải hai chữ “đã toan…” chị buồn!

Anh Tuệ ơi! Em vẫn luôn cầu mong ba, mẹ, anh, chị và cháu luôn được vui, khỏe! (Em vẫn nhớ ngày 11-10-2009 là ngày sinh của cháu, đồng thời cũng là ngày vui nhất của anh được “lên chức" Ba, bây giờ chắc là cháu đã nói sõi rồi anh nhỉ).
Khi nào có dịp thuận lợi, hai vợ chồng em và cháu Trường Minh sẽ vào thành phố Đà Nẵng thăm anh chị và cháu nhé! Thân mến chào tạm biệt anh, hẹn ngày gặp lại!
  • 2

#46 Hai_YenLang

Hai_YenLang

biết lệnh explore

• 473 Bài viết
Điểm đánh giá: 149 (tàm tạm)

Đã gửi 15 February 2012 - 01:35 PM

Hình đã gửi

Hình đã gửi

Gửi AVYE!
Hôm nay, dù công việc vô cùng bận, chị cố gắng trốn việc viết cho AVYE và lời. Chị xin được nói lời xin lỗi với AVYE một lần nữa: “Có thể AVYE không hiểu ý chị và cũng có thể chị không hiểu ý AVYE, có gì chưa đúng và đã vô tình làm AVYE phải mệt thì cho chị xin lỗi nhé!”
Chị luôn tin tưởng và hi vọng vào lời nói của AVYE: “Thế nên chưa hiểu rồi sẽ hiểu, chưa quen sẽ quen, nên có đánh nhau mới trở thành bạn!”
Chỉ vì những sự hiểu lầm giữa chị mà AVYE đã đùng đùng giận thớt chém cá, chia tay với tất cả mọi người có nên không??? Người ta vẫn nói cả giận mất khôn, chị khuyên AVYE, bình tĩnh nhìn nhận lại vấn đề một cách thấu đáo, không nên vì sự “bất đồng chính kiến” với cá nhân chị mà chia tay với tất cả mọi người. Chị thấy buồn và thất vọng gớm. Như thế là AVYE đã phụ lòng tin của chị, phụ lòng tin của tất cả mọi người.

Xin mượn lời nghệ sĩ Siu Black để nói với AVYE : “Tôi thích em rồi đấy! U òa…òa …òa ào…hà… hà … hà... !" Chị luôn ủng hộ những hoạt động mang tính cộng đồng cao của em!
AVYE hãy quay trở lại làm những công việc còn dang dở, những công việc AVYE yêu thích nếu “Anh vẫn còn thực sự yêu em”!

Gửi AVYE bài viết này:
“Hèn đại nhân”
Nhiều người, suốt một đời cứ sợ mình sống hèn, sợ mang tiếng thị phi là hèn mà cứ luôn đối phó, luôn "dĩ hòa vi quý" lấy lòng tất cả mọi người (mà làm sao lấy lòng được tất cả mọi người?). Bị một tiếng chê thì "ê ẩm" cả người, bị một lời trách móc thì mất ăn mất ngủ... Cứ thế, rồi loay hoay trong cõi nhân gian bé mọn, làm một người tốt theo kiểu bé mọn, chẳng bao giờ dám nói lên chính kiến của mình, chẳng bao giờ dám hy sinh một thứ gì, chẳng bao giờ dám sống với những thách thức lớn lao...

Rồi, một đời vèo qua, một đời tưởng chừng mình sống thanh thản, vì không mích lòng ai, gặp ai cũng tay bắt mặt mừng... Nhưng cuối cùng chợt nhận ra, đó là một đời nhạt. Một đời, có thể gọi là thong dong mà lại không sung sướng, cảm khoái. Một đời tưởng là nhiều bạn, mà lại không có kẻ tri ân. Một đời, đã nhận được nhiều lời khen, mà ngẫm chỉ thấy toàn xã giao...

Đó là chưa nói đến, có những người vừa bị một cú vấp ngã, đã quỵ mãi mãi không thể đứng lên. Anh cứ bị cái thất bại đó giày vò, rồi sống trong mặc cảm, lo sợ. Anh rút vào cái vỏ ốc của mình. Anh trốn đời, nhắm mắt bịt tai lại với tất cả. Cũng có nhiều người tập thiền, tập đi chậm, nói thầm, cười khẽ... Nhưng đấy thực chất là cuộc chạy trốn chính mình.

Từ cuộc chạy trốn này, vô tình anh đã hủy bỏ bao nhiêu khát khao dự định. Có thể, anh đã sống một đời còn lại trong an toàn, không ai nói với anh một lời nặng nhẹ, không ai kêu anh là "thằng hèn". Nhưng, rồi chợt anh thấy mình là hèn. Cũng chẳng được là "hèn đại nhân". Một thằng hèn vô danh. Buồn lắm thay!

Thế mới biết, sống cho mình thì dễ, sống cho đời, cho người mới khó. Mà sống trong đời, sống với muôn người thì làm sao tránh được sự hèn. Vậy, nếu trót hèn thì cứ hèn đi, đừng sợ. Thà hèn mà làm được chuyện đại sự, mang ích lợi cho nhiều người, còn hơn là sống một đời bằng an nhạt nhẽo.
Nếu trót hèn, xin nhớ hãy làm "Hèn đại nhân".
Trần Nhà Thụy

Em cứ ngỡ cuộc đời toàn gian dối
thế cho nên gian dối đến bây giờ...

Cho đến bây giờ chị Hà Anh vẫn chưa hết nói dối ư??????
  • 0
Đức hạnh lớn nhất mà bên cạnh đó, mọi đức hạnh khác đều mờ nhạt đi, đó là không làm hại ai và tùy sức mà giúp đỡ mọi người "
Người cảnh sát điều tra hình sự giỏi là người biết được tất cả những hành vi thủ đoạn trộm cắp của bọn trộm cắp, nhưng lại dốt ăn cắp ăn trộm ...