Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hocvecad

Lỗi dimension diameter khi copy qua bản vẽ khác

Các bài được khuyến nghị

Các bác ơi cho em hỏi , tại sao em copy đối tượng dimension Diameter từ bản vẽ này qua bản vẽ khác , tự nhiên cái ký hiệu đường kính lại bị chuyển từ Ø thành ỉ . Font style hai bản là hoàn toàn giống hệt nhau , dim style cũng giống hệt nhau. Không biết em mắc phải lỗi gì , ai biết chỉ dùm em .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác ơi cho em hỏi , tại sao em copy đối tượng dimension Diameter từ bản vẽ này qua bản vẽ khác , tự nhiên cái ký hiệu đường kính lại bị chuyển từ Ø thành ỉ . Font style hai bản là hoàn toàn giống hệt nhau , dim style cũng giống hệt nhau. Không biết em mắc phải lỗi gì , ai biết chỉ dùm em .

Bạn thử xem kỹ lại, có thể tên kiểu dim giống nhau nhưng font thì khác nhau đó. Nếu vẫn ko được thì bạn thử up lên để mọi người xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử xem kỹ lại, có thể tên kiểu dim giống nhau nhưng font thì khác nhau đó. Nếu vẫn ko được thì bạn thử up lên để mọi người xem sao.

Oài , chức năng up load của diễn đàn đang tạm dừng trong thời gian ngắn bác ạ.

font cũng giống nhau hoàn toàn bác ạ .

style text em dùng có tên là Chuso , khi copy qua bản mới nó vẫn là Chuso , vẫn đúng font cua Chuso trong bản vẽ cũ. Mọi thứ nói chung giống nhau hoàn toàn . Vì em copy qua một bản vẽ hoàn toàn mới mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Oài , chức năng up load của diễn đàn đang tạm dừng trong thời gian ngắn bác ạ.

font cũng giống nhau hoàn toàn bác ạ .

style text em dùng có tên là Chuso , khi copy qua bản mới nó vẫn là Chuso , vẫn đúng font cua Chuso trong bản vẽ cũ. Mọi thứ nói chung giống nhau hoàn toàn . Vì em copy qua một bản vẽ hoàn toàn mới mà.

Bạn thử chuyển sang font shx khác (cùng loại với font cũ) xem sao!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử chuyển sang font shx khác (cùng loại với font cũ) xem sao!

Font em đang dùng là font vnsimple.shx. Trong bản vẽ cũ , khi em mở lại bản vẽ ấy ra , ký tự Ø lại tự động chuyển về dạng ỉ . khi em đổi lại font là romans.shx , ký tự Ø lại hiện đúng. Nhưng lạ một cái là trong bản vẽ mới (bản vẽ mà em copy các hình từ bản vẽ cũ qua ) , mặc dù em đã đổi về font romans.shx , ký tự Ø lại bị chuyển về dạng dấu "?" , em thật ko hiểu tại sao .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/Desktop.zip

đây là file zip chứa 2 bản vẽ mà em đã đề cập . Drawing1 là bản vẽ cũ ( tức là bản vẽ chứa ký tự ko bị lỗi ) , drawing2 là bản vẽ mới , tức là bản vẽ mà khi em copy nguyên từ drawing1 qua thì bị lỗi ký tự ký hiệu đường kính . Mong các bác giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Laftis đâu thây khác biết gì đâu:) có thể nào post cái screen in jpeg format được không? Dùng printscreen rồi paste nó vào Microsoft paint rồi save nó thành jpeg format

http://www.cadviet.com/upfiles/111.bmp

Đây bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao lạ nhỉ ? Mình cũng thấy bình thường giống bạn Laftis. Đã thử với các phiên bản 2007, 2008 đều OK hết :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao lạ nhỉ ? Mình cũng thấy bình thường giống bạn Laftis. Đã thử với các phiên bản 2007, 2008 đều OK hết :rolleyes:

Quả đúng là cad07 và 08 đều OK . Em lại dùng phiên bản cad09 , nên bị lỗi . Lỗi riêng này chắc là của cad 09 . Thank các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:rolleyes:

mình cung ko thấy có gì khác biệt cả,cả 2 file đều giống nhau mà.Bạn thử kiểm tra lại font của bạn xem

:lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gõ %%C = Ø

cho mình hỏi ké với nhé: nếu muốn gõ dấu fi mà có hai gạch chéo thì gõ thế nào? thank trước nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo